Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่อง DVD Writer ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่อง DVD Writer ครับ

คือสงสัยครับว่า แบบ 20X กับ 22X อันไหนมันดีกว่ากันแน่ครับ
    เพราะว่าเห็นราคาของ 20X โดยเฉลี่ยของหลายยี่ห้อ อยู่ที่ 800 กว่าบาท
    แต่ของ 22X โยเฉลี่ยกลับอยู่ที่ 700 เองอ่ะครับ
    แล้วก็ตอนนั้นเคยเห็นคนขายมือ 2 18X เขาก็ขายที่ 800 ด้วยอ่ะครับ

ตกลง แบบไหนดีกว่าครับ

แล้วก็ขอถามต่อเลยว่า ตอนนี้ใช้ของ ยี่ห้ออะไร write แผ่นเสียน้อยสุด และดีที่สุดในตอนนี้อ่ะครับ
    ขอบคุณคับ

ปัจจุบันในบ้านเรา
    แผ่นเปล่า DVD มีความเร็วสูงสุด หยุดอยู่ที่ 16X เท่านั้นเองครับ

ไม่ว่าจะได้ DVD Writer รุ่นไหนมาก็ตาม
    20X หรือ 22X ก็ไม่แตกต่างกันเลย
    เพราะ มันจะเขียนได้เร็วสุดที่ 16X เหมือนกัน

Comment

ลอง sony ไหมครับ ใช้ดีไม่มีปัญหา

ผมว่าดูที่มันทนๆดีกว่า 20x ก็พอ

Comment

แนะนำครับ ไร้ 8x ดีสุด

Comment

Working...
        X