Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD ต่อเล่น VDOเกมส์(xbox360-ps3)ได้ใหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD ต่อเล่น VDOเกมส์(xbox360-ps3)ได้ใหม ?

จอคอม LCD ต่อเล่น VDOเกมส์(xbox360-ps3)ได้ใหมครับ ขอความรู้หน่อยครับ

ได้สิ แต่จอนั้น ต้องมีช่อง HDMI หรือ Composite Video ด้วยนะ

Comment

แล้วถ้าจอไม่มีช่อง HDMI แต่มีช่อง DVI แล้วใช่หัวแปลง จาก DVI เป็น HDMI จะได้ใหม

Comment

lcd monitor ต้องมี HDCP ถึงจะใช้กับ ps3 ได้ครับ

Comment

Originally posted by [aom]club View Post
          แล้วถ้าจอไม่มีช่อง HDMI แต่มีช่อง DVI แล้วใช่หัวแปลง จาก DVI เป็น HDMI จะได้ใหม

เคยเห็นเค้าว่ากันว่าใช้ได้ครับ แต่ไม่แน่ใจ คือเสียบหัว HDMI จาก PS3 แล้วเอา DVI เสียบที่จอ

Comment

ดันครับ รอความกระจ่าง

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ จะเล่น Xbox PS3 แล้ว wii ถ้ามี แต่DVI กับ Avi จะเล่นได้ไหมหนอ

Comment

ดันรอ ผู้รู้แจ้ง

Comment

ได้แน่นอนครับ ผมก็ใช้อยู่ ถ้าจะให้ดีให้เอาตัวที่ มีช่อง DVI ด้วยจะดีกว่า

ผมใช้ของ Benq T2200HD ซื้อหัวแปลง HDMI-DVI แล้วก็ซื้อสาย HDMI มาอีกเส้นนึง เอาหัวแปลงฝั่ง dvi เสียบจอ

แล้วก้เอาสาย HDMI เสียบอีกฝั่ง ไปต่อกับ XBOX360 ภาพแหล่มโคตร เล่นที่ 1920x1080 เนียนสุดๆ

Comment

ขอบคุณครับบบบบบบบบบ (นึกว่าจะได้ซื้อ tv ใหม่ซะแล้ว)

Comment

แล้วเรื่องเสียงล่ะครับ ออกยังงัยครับ สงสัย ว่าจะซื้อ Benq T2200HD กะหัวแปลง HDMI-DVI

สงสัยครับ

Comment

เรื่องเสียงท่าต้องใช้สายคอมโพเนนท์(หรือ av หว่า)ที่แถมมาให้กับ 360 ต่อกับลำโพงนะครับ

Originally posted by auu1212 View Post
                        ได้แน่นอนครับ ผมก็ใช้อยู่ ถ้าจะให้ดีให้เอาตัวที่ มีช่อง DVI ด้วยจะดีกว่า
                        ผมใช้ของ Benq T2200HD ซื้อหัวแปลง HDMI-DVI แล้วก็ซื้อสาย HDMI มาอีกเส้นนึง เอาหัวแปลงฝั่ง dvi เสียบจอ
                        แล้วก้เอาสาย HDMI เสียบอีกฝั่ง ไปต่อกับ XBOX360 ภาพแหล่มโคตร เล่นที่ 1920x1080 เนียนสุดๆ
                        ผมสงสัยนิดว่า ถ้าใช้จอ 16:10 เล่น 360 นอกจากจะมีขอบดำบนล่างแล้ว ภาพต่างกับใช้ 16:9 เล่น
                        มั้ยครับ

Comment

ถ้าเป็น 360 เสียบกับ LCD monitor

ให้ซื้อหัวแปลงมาเลยเสียบช่อง dsub ชิวๆสบายๆ

แล้วเวิคกว่าพอต HDMI มากๆๆๆๆ

ชัดๆเลยก็เรื่องเสียง

ส่วนเรื่องภาพนี้ผมให้เท่ากันเพราะถ้าวัดกันจริงๆต้องจอ 32 นิ้วขึ้นไป

(ยังไงจอคอมก็ไม่เกิน 24 หรอก)

แล้วข้อดีอีกอย่างคือประหยัดตังครับพี่น้อง

เพราะอาศัยแค่ดีซับก็สามารถต่อเล่นเกมได้แล้วไม่ต้องเสียเงินแพงๆหาจอที่มี hdmi

Comment

Working...
                          X