Announcement

Collapse
No announcement yet.

e6300@3ghz อยากไปต่ออีก ...จะได้เท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e6300@3ghz อยากไปต่ออีก ...จะได้เท่าไร

e6300@3ghz อยากไปต่ออีก ...จะได้เท่าไร ผมclock แค่ fsb ตอนนี้ 1700 กว่าๆ อยากทราบว่า จะclock cpu e6300 ตัวนี้ไปได้ไกลอีกเท่าไร ตอนนี้ความร้อนอยู่ที่ 70c เอาแค่clockแบบเพิ่ม fsb เท่านั้นครับ อยากรู้ว่าสุดแค่ไหนm/b chip 680i

70c นี่ร้อนมากๆเลยนะคับ E6400@3.2G ของผม load แค่ 45c เองนะคับ ลองดู heatsink นะคับ ลืมทาซิลิโคนรึเปล่า หรือใส่ไม่แน่น อันตรายนะคับ

Comment

ใช้ของเดิมทั้งหมดครับ สงสัยต้องลดfsbจเกี่ยวกันไหมครับ

Comment

ไฟเกินแน่ๆ ลดไฟ

Comment

ลดไฟลงแล้ว เหลือ 1.256 v core speed 3.25 mhz bus speed 464.4 mhz rated FSB 1857.7 mhz cpu 55c ร้อนไปหรือเปล่า จะclockได้อีกไหมครับ

Comment

เปลี่ยนซิ๊งหรือหาพัดลมมาเป่าน่าจะดี

Comment

vcore มาตรฐานอยู่ที่ 1.325 นะคับ น้อยไปหน่อยเป่า

Comment

ดูใน cpuz ป่าว มัน error นะถ้าลากเกิน 3G ช่อง vcore มันจะเหลือ 1.2 กว่าๆ

Comment

ของผมไปได้เต็มที่ 3.25 เองครับ ไปมากกว่านี้ได้ไหมอ่ะ อยากรู้มีใครมากกว่านี้บ้างครับ v core 1.360 48 องศาเอง

Comment

e6300 ต้องพึ่งแรม

ของผมก็อยู่ประมาณนี้ แต่แรมไม่ไป

ลองเพิ่มไฟดูครับ

ถามนิดนึง HR-01 นี่ใส่ง่ายป่าวครับ
                    ต้องถอดบอร์ดป่าว

Comment

Working...
                    X