Announcement

Collapse
No announcement yet.

mb phenom ll

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mb phenom ll

ถ้าphenom ll มา mb จะแพงเหมือน i7ไหมครับ

ก็บอร์ด AM2+เดิมที่เห็นๆกันอยู่นั่นแหละครับ ไมได้เปลี่ยนsocketใหม่

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      ก็บอร์ด AM2+เดิมที่เห็นๆกันอยู่นั่นแหละครับ ไมได้เปลี่ยนsocketใหม่
      คิดว่าอย่างนั้นเหมือนกันครับผม และนั่นผมถือว่าเป็นจุดดีครับ

Comment

ผมเห็นมันมีอยู่รุ่นนึงเป็น am3 ครับ เลยสงสัย สรุปเหมือนเดิมใช่ไหมครับหุหุ

Comment

ยังเป็น Am2+ อยู่ครับ

Comment

ถ้าAM3 เต็มรูปแบบจะใช้ DDR3 (และDDR2ด้วยมั้ง) นั่นหละถึงเวลาเปลี่ยนบอร์ด แต่ที่กำลังจะมาเป็นAM2+ใช้ DDR2 ครับ ข่าวไม่ได้กรองว่างั้นนะ
            Last edited by niCe_guY; 29 Nov 2008, 21:26:59.

Comment

555
              เอาฟูชั่นเลย

Comment

ddr3ราคาไม่ต่ำ ก้อไม่เล่น ต่อให้ บอร์ดถูกก้อเฮอะ

Comment

บอร์ด AM3 ออกมาใหม่มันก็แพงเป็นของธรรมดา

แต่ Phenom II มันก็ยังใช้ AM2+ อยู่นะ ใช้ร่วมกับ DDR2 ใช้ได้อยู่แล้ว
                  แล้วก็ใช้ได้กับบอร์ด AM3 ได้ในเวลาเดียวกัน เพียงแต่ให้ท่านเลือกว่า

ท่านจะใช้ Phenom II กับ DDR2 หรือว่า จะใช้กับ DDR3
                  ท่านก็เลือกบอร์ดเอาแล้วกันครับ ให้บอร์ดมันเข้ากับแรมที่ต้องการจะใช้

Phenom II ใช้กับ DDR2 ก็เลือกบอร์ด AM2+ (ถูกมากมาย)
                  Phenom II ใช้กับ DDR3 ก็เลือกบอร์ด AM3 (ทุกอย่างจะยังแพงสุดๆ อยู่)

Comment

ตามนั้น

Comment

งั้นใช้ am2+ พอ

Comment

อยากเหนมานานแล้วบอร์ด AM3 ยังไม่เหนสักบอร์ดเลย CPU จะออกอยู่แล้ว ไหนบอร์ดไหนบอร์ดไหนบอร์ดไหนบอร์ดไหนบอร์ดไหนบอร์ดไหนบอร์ดไหนบอร์ดไหนบอร์ด

Comment

ถ้าดันราคาไปแพงเท่า i7 คงบันลัยแน่
                          ไม่ต้องคิดมากครับ

Comment

เห็น บรอด ASUS ASROCK เขียน Support AM3 กันหลายรุ่นแล้ว แต่เดิม บรอดเหล่านี้เป็นแค่ บรอด AM2+
                            Last edited by Bestkiller133; 30 Nov 2008, 12:41:40.

Comment

บอร์ด AM2+ ใส่
                              AM2ได้
                              AM2+ ได้
                              AM3 ได้

แต่บอร์ด AM3 ใส่
                              AM3 ได้อย่างเดียว เพราะบอร์ด DDR3
                              น่าจะเป้นเพราะ IMC ใน CPU AM2/2+ มันทำมาให้ DDR2...

Comment

Working...
                              X