Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ 9800gt จำเป็นต้องใช้ วัตต์ แท้ หรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ 9800gt จำเป็นต้องใช้ วัตต์ แท้ หรือป่าว

จำเป็นไหมครับ หรือใช้ ธรรมดา ก็พอ

Minimum 400W or greater system power supply(with a minimum 12V current rating of 26A)

Comment

ขอวัตต์เต็มๆ หน่อยก็ดีครับ

Comment

วัตต์เทียม แต่ยี่ห้อดีๆหน่อย ก็เอาอยู่

Comment

เล่นแท้ไปเหอะ ดีกว่าอยู่แล้ว

Comment

ไง จะปลดประจำการ GF8600GT แล้วเหรอ ท่าน

ได้ 9800GT มาก็ดีครับ แรงแน่ๆ

ตอนนี้ผมก็รอเอาชัวร์อยู่เหมือนกันว่า PSU ผมจะเอา GF9800GT อยู่รึป่าว (Silverstone 400W แท้แน่นอน)

แต่เท่าที่ผมลองใช้พวก PSU ก๋องแก๋งแถมกับเคส , Delux , Tsunami , ยันพวก W แท้

ผมมีความรู้สึกว่า ถ้าใช้ไอ้พวกก๋องแก๋งแล้ว อาการมันหน้าเป็นห่วงสุดๆ ละครับ

เดิมทีน่ะ ผมไม่ใช่จะอะไรมากกับ PSU นะ สักแต่ว่าเปิดติด เล่นได้ ไม่ดับก็พอแล้ว แต่ที่ไหนได้ล่ะครับ พอมันพังที พี่แกเล่นฉุดอย่างอื่นลงไปพังตามอีก นี่ดิ ผมเจอมาแล้ว

PSU แถมเคส ไม่จำเป็นจริงๆ ผมไม่ใช้มันอีกเลย ครับ ห่วยแตก งานชุ่ย...

อย่าเอาชีวิตการ์ดจอตัวครึ่งหมื่นไปฝากไว้กับ PSU ตัวละ 300 - 500 เลยครับ ขออุ่นใจดีกว่า

Comment

จำเป็นครับ ต้องวัตต์เเท้ เืพื่อ อนางอ

Comment

ควรก็จะดี
                ไม่ใช่แค่เพื่อ VGA เพียงอย่างเดียว แต่อุปกรณ์ทั้งเครื่องด้วย

Comment

ผมใช้ PSU 2ตัว Enermax460พัดลมคู่วัตต์แท้+Gview 450 ติดเคสวัตต์เทียม ทำดูอัลแชนแนลกัน (พ่วงกันน่ะละ) วัตต์แท้จ่ายเข้าบอร์ด ,Hardisk 1ตัว และก็ XFX GF9800 GT ส่วนเจ้าGview ก็จ่ายพวกพัดลม 9ตัว ,หลอดไฟในเคส และDVD writer 2ตัว ไฟอย่างนิ่งครับ
                  ถ้า จขกท งบไม่มากก็เอาแบบผมก็ได้ ถ้ามีอุปกรณ์

Comment

ง่ะ ...โทดทีงับ เบิ้ลซะงั้น
                    Last edited by NeoacadiA; 30 Nov 2008, 09:23:09.

Comment

แท้แน่นอนครับ

Comment

อ๋อ ครับ โอเคละ

Comment

เอา เต็มๆ ไปเลยดีกว่าครับ สบายใจ

Comment

psu ติดเคสกอ้เล่นได้ครับ แต่ไม่แนะนำ มะก่อนใช้psu ติดเคส กะgalaxy9800gt มันกอ้เล่นได้ปกติ
                            แต่มันมักจะมีอาการวูบอยู่บ้าง ยิ่งset jumper จ่ายไฟเพิ่ม oc เท่านั้นแหละ psu ส่งกลิน่ไหม้เลย ดีนะที่อย่างอื่นไม่พัง

Comment

Originally posted by NeoacadiA View Post
                              ผมใช้ PSU 2ตัว Enermax460พัดลมคู่วัตต์แท้+Gview 450 ติดเคสวัตต์เทียม ทำดูอัลแชนแนลกัน (พ่วงกันน่ะละ) วัตต์แท้จ่ายเข้าบอร์ด ,Hardisk 1ตัว และก็ XFX GF9800 GT ส่วนเจ้าGview ก็จ่ายพวกพัดลม 9ตัว ,หลอดไฟในเคส และDVD writer 2ตัว ไฟอย่างนิ่งครับ
                              ถ้า จขกท งบไม่มากก็เอาแบบผมก็ได้ ถ้ามีอุปกรณ์
                              ทำไงหว่ามีเว็บศึกษามั้ยใช้เหมือนกันเลยทุกอย่าง 555+ ^^ แต่พัดลมผมไม่เยอะเท่ากับเคสคนละยี่ห้อแต่การ์ดกับ PSU Enermax รุ่นเดียวกัน

Comment

Working...
                              X