Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำลาก 6000+ กับ Ecs Black A780GM-A ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำลาก 6000+ กับ Ecs Black A780GM-A ครับ

ผมไม่เคยทำน่ะครับแรม Kington บ้านๆครับ
    อย่างแรกผมลองปรับบัสไปที่ 215 ไม่ปรับไฟ อ่าไม่เสถียรครับ
    ลองปรับไฟไล่ไปเรื่อยๆ จนถึง 30 ก็ยังไม่เสถียรครับ
    ผมไม่กล้าปรับเยอะกว่านี้แล้วไม่ทราบควรปรับเพิ่มหรือเปล่าครับสักเท่าไรดีสำหรับบัส 215
    ต้องปรับไฟแรมด้วยไหมครับสักเท่าไรดีครับ
    แรมผม Kington Bus 800 ครับ
    โปรดช่วยชี้แนะหน่อยครับท่านที่เคยลากๆกันว่าต้องทำยังไงมั่งครับ ผมมือใหม่จริงๆครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by Alphabetz; 29 Nov 2008, 23:17:21.

อาการที่ว่าไม่เสถียรนะเป็นไงครับ

Comment

รันโปรแกรมที่ชื่อว่า Orthos ได้ประมาณ 7 นาทีครับแล้วก็ Stopped ลองเล่น Need for Speed
      ได้ประมาณ 5 นาทีแล้วเด้งครับแต่ไม่มี จอฟ้าน่ะครับ ถ้าพยายามเล่น NFS อีกทีจะรีสตาร์ทเองครับ
      รบกวนด้วยครับ

Comment

ร้อนไปละมั้ง

Comment

อัดไฟ...อัดไฟ....ตามด้วยส่งเครม อิอ ิพูดเล่นจ้าา

Comment

60 จาก Everest ร้อนไปป่ะครับ

Comment

บัส 215 บวกกับตัวคูณที่ปรับไม่ได้ น่าจะวิ่งคล็อกขั้นต่ำที่ 3225 MHz.

บอกได้เลยครับว่าไฟไม่พอ + ร้อนตับแลบ

60 จาก Everest ตอน Full Load หรือปล่าวครับ ถ้า Full Load ความร้อนไม่มากไปหรอกครับ ปกติ

ต้องเพิ่มไฟ CPU อีกครับ แต่ระวังแต๊ปนะครับ ท่าน Satanic กำลังส่งเคลมอยู่ อิอิอิ

ผมว่าเท่านี้ก็สุดแล้วครับ กับบอร์ดถูกๆ อย่าง A780GM-A

ไม่ต้องลากคล็อกเพิ่ม แต่เพิ่มไฟอีกนิดนึง ถ้าบอร์ดไม่แต๊ปซะก่อน ก็น่าจะเสถียรครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                บัส 215 บวกกับตัวคูณที่ปรับไม่ได้ น่าจะวิ่งคล็อกขั้นต่ำที่ 3225 MHz.

บอกได้เลยครับว่าไฟไม่พอ + ร้อนตับแลบ

60 จาก Everest ตอน Full Load หรือปล่าวครับ ถ้า Full Load ความร้อนไม่มากไปหรอกครับ ปกติ

ต้องเพิ่มไฟ CPU อีกครับ แต่ระวังแต๊ปนะครับ ท่าน Satanic กำลังส่งเคลมอยู่ อิอิอิ

ผมว่าเท่านี้ก็สุดแล้วครับ กับบอร์ดถูกๆ อย่าง A780GM-A

ไม่ต้องลากคล็อกเพิ่ม แต่เพิ่มไฟอีกนิดนึง ถ้าบอร์ดไม่แต๊ปซะก่อน ก็น่าจะเสถียรครับ
                Full load ครับ ไม่กล้าปรับเพิ่มแห่ะ อึ๋ย น่ากลัว

Comment

Originally posted by Alphabetz View Post
                  Full load ครับ ไม่กล้าปรับเพิ่มแห่ะ อึ๋ย น่ากลัว
                  กล้าๆ หน่อยครับ แล้วจะรุ่ง(ริ่ง) อิอิอิ

Comment

Working...
                  X