Announcement

Collapse
No announcement yet.

dual monitor OR dual LCD, please me to see it!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dual monitor OR dual LCD, please me to see it!!!

ใครใช้ dual monitor หรือ dual LCD มาโชว์หน่อยครับ
    และบอกความรู้สึกที่ใช้หน่อยครับว่า มีความรู้สึกชอบหรือไม่ชอบ ต่างอย่างไรกับ single

ส่วนตัวใช้แล้วชอบมากมายครับ ^^

dual monitor OR dual LCD, please let me to see it!!!

ขอแก้หัวข้อครับ ตกคำว่า let ไป

อายจัง - -*

Comment

ท่านก็จะได้ภาพกว้างๆ อย่างนี้ละครับ หุหุ

Comment

ดูหนังตาแฉะ แหงๆ หึหึหึ

Comment

น่ารำคาญมากกว่ามีขอบจอกั้น
          และเกินความจำเป็น

ดูหนังก็ฟูลสกรีนได้แค่จอเดียวอยู่ดี

เอาไว้ดูหนัง1จอ +เล่นเนตหรือพิมงาน1จออ่ะที่เห็นประโยชน์

Comment

Originally posted by amcrew View Post
            น่ารำคาญมากกว่ามีขอบจอกั้น
            และเกินความจำเป็น

ดูหนังก็ฟูลสกรีนได้แค่จอเดียวอยู่ดี

เอาไว้ดูหนัง1จอ +เล่นเนตหรือพิมงาน1จออ่ะที่เห็นประโยชน์
            นี่ละครับที่ผมชอบ ^^

Comment

แล้วใช้จออะไรอ่ะครับเนี่ย 2จอแล้วไมมันเล็กอ่ะ
              จอเดียวของผมเห็นครบเลยอ่ะ

Comment

ของผมเป็น 1024*768*2

จอ17นิ้ว 2จอ

มันเลยดูเล็ก

เห็นไม่ครบอะไรหรอครับ

Comment

อยากใช้อยู่เหมือนกัน แต่ติดตรงจอที่ใช้มัน...

Comment

ผมก็อยากทำนะ
                    แต่งบมันไม่มี อิอิ

แค่สองจอพอละ

ถ้าได้ LCD 21" wideX2 มานะ
                    โอ้ววววว... love it!!!

Comment

เคยใช้สมัยที่เป็นจอ CRT 17" แต่ตอนนี้เป็น LCD 22" เลยไม่ได้ใช้

ชอบตอนที่ทำงาน มันสะดวกมาก เครื่องมือโยนไปอีกจอ ได้ที่ว่่างเต็มๆ

ตอนนี้ก็ยังอยากใช้อยู่ดีล่ะครับ แต่อยากได้เป็น3จอเลยมากกว่า โดยเฉพาะตอนไปเล่นเกมขับรถจะได้ไม่มีขอบจอขวางอยู่ตรงหน้า

แต่ดูไปแล้วท่าจะยาก เพราะต้องซื้อบอร์ดใหม่ที่ใส่การ์ดจอได้2ตััว รวมทั้งซื้อการ์ดจอเพิ่มด้วย และหาซื้อจอรุ่นเดิมมาอีก2ตัว UPSเพิ่มอีกสักตัวเผื่อตอนไฟดับ

สุดท้ายยังต้องจ่ายค่าไฟเพิ่มอีกบานเลย

Comment

เฉย เฉย *

Comment

Originally posted by zardozku View Post
                          ของผมเป็น 1024*768*2

จอ17นิ้ว 2จอ

มันเลยดูเล็ก

เห็นไม่ครบอะไรหรอครับ
                          ผมหมายความว่า 21.5 นิ้วของผมจอเดียว 1920x1080
                          เห็นของท่านครบเลยตะหาก แคปให้ดูเยย

Originally posted by zardozku View Post
                          ผมก็อยากทำนะ
                          แต่งบมันไม่มี อิอิ

แค่สองจอพอละ

ถ้าได้ LCD 21" wideX2 มานะ
                          โอ้ววววว... love it!!!
                          บ้านผมก็มี 21.5 นิ้ว 2 ตัวอ่ะ แต่ต่อ2เครื่อง อิอิ
                          เด๋วหากล้องก่อนจะต่ออ2จอ ถ่ายมาอวดมั่ง

Originally posted by zetec View Post
                          เคยใช้สมัยที่เป็นจอ CRT 17" แต่ตอนนี้เป็น LCD 22" เลยไม่ได้ใช้

ชอบตอนที่ทำงาน มันสะดวกมาก เครื่องมือโยนไปอีกจอ ได้ที่ว่่างเต็มๆ

ตอนนี้ก็ยังอยากใช้อยู่ดีล่ะครับ แต่อยากได้เป็น3จอเลยมากกว่า โดยเฉพาะตอนไปเล่นเกมขับรถจะได้ไม่มีขอบจอขวางอยู่ตรงหน้า

แต่ดูไปแล้วท่าจะยาก เพราะต้องซื้อบอร์ดใหม่ที่ใส่การ์ดจอได้2ตััว รวมทั้งซื้อการ์ดจอเพิ่มด้วย และหาซื้อจอรุ่นเดิมมาอีก2ตัว UPSเพิ่มอีกสักตัวเผื่อตอนไฟดับ

สุดท้ายยังต้องจ่ายค่าไฟเพิ่มอีกบานเลย
                          ต่อ 3 จอเล่นเกมมันก็ฟูลสกรีนแค่จอเดียวนี่ครับ
                          แล้วค่าไฟไม่บานเท่าไรหรอกครับ จอ LCD กินไฟน้อยจะตาย 30-40w เอง ครับ ประมาณหลอดไฟ 1ดวงอ่ะ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                            ผมหมายความว่า 21.5 นิ้วของผมจอเดียว 1920x1080
                            เห็นของท่านครบเลยตะหาก แคปให้ดูเยย

บ้านผมก็มี 21.5 นิ้ว 2 ตัวอ่ะ แต่ต่อ2เครื่อง อิอิ
                            เด๋วหากล้องก่อนจะต่ออ2จอ ถ่ายมาอวดมั่ง

ต่อ 3 จอเล่นเกมมันก็ฟูลสกรีนแค่จอเดียวนี่ครับ
                            แล้วค่าไฟไม่บานเท่าไรหรอกครับ จอ LCD กินไฟน้อยจะตาย 30-40w เอง ครับ ประมาณหลอดไฟ 1ดวงอ่ะ
                            จอของท่านใหญ่จริงๆ หุหุ

เห็นบางเกมเข้าไปเซตอะไรซักอย่างหรือ
                            เขียนโค็ดอะไรซักอย่างก็ทำให้แชร์ฟูลสกรีน3จอได้ครับ

รีบเอามาลงนะครับภาพน่ะ อย่างดู

Comment

Live for speed ที่ผมเล่นมันออก3จอ ได้ครับเป็นเกมที่ไม่ได้กินสเป็คอะไร ลองหาข้อมูลดูตามเว็บได้ครับ

Comment

Working...
                              X