Announcement

Collapse
No announcement yet.

BAD กี่จุดควรสงเคลมดี ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BAD กี่จุดควรสงเคลมดี ?

ตอนนี้มี HD อยู่ 2 ลูก 3.5" และ 2.5" ตัว 3.5 ใช้มาประมาณ 2 เดือน ตัว 2.5 ใช้มาประมาณ 10 เดือน ตอนนี้เกิด BAD SECTER ทั้ง 2 ตัว ตัวละจุด ลองใช้ Error-Checking แล้วทั้ง 2 ตัว ยังไม่หาย .... อย่างนี้ควรส่งเคลมดีมั้ยหว่า ....

จุดเดียวก็เคลมเลย

Comment

1จุด

Comment

1 จุดเค้าไม่รับเคลมน่ะ เคลมได้ที่ 5 จุดนะ

Comment

ว่าแต่ .... แค่จุดเดียว เค้าจะเครมให้ป่าวอ่ะ ..... กลัวถูกด่าหว่ะ .....

Comment

ถ้าอยากได้ไวๆไปศูนย์ใหญ่เลย เป็น bad กี่จุดก็เครมได้หมดแหละ

Comment

มารับข้อมูลหุหุ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                1 จุดเค้าไม่รับเคลมน่ะ เคลมได้ที่ 5 จุดนะ
                HDD หรือ LCD ล่ะนั่น

Comment

เพื่อความเสถียร และความปลอดภัยของข้อมูล ต้องเครม

Comment

จุดเดียวก็เคลมแล้วคับบ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                      Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      นั่นนะสิ

Comment

เปิดเผยยี่ห้อได้ไหมครับว่าของยี่ห้ออะไรจะได้ระวังตัวไว้ แฮะๆ
                        ตั้งแต่เริ่มใช้คอมมาเคยเกิด Bad กับ Harddisk ที่ใช้อยู่แค่ตัวเดียว
                        ยี่ห้อ Quantum รุ่น 10 GB หลังจากนั้นก็ไม่เคยเจอ Bad sector อีกเลย
                        แถมเกิดแบบอยู่ในเครื่องดีๆวันดีคืนดีมา scan disk ดันเจอ bad สะงั้น
                        ขนาดผมมี HDD ที่ใส่ box external ไว้แล้วแบกขึ้นรถไฟ ขึ้นเครื่องบินไปทำงานมาแล้ว
                        กระแทกกระทั้นมานับไม่ถ้วนยังไม่มี BAD เกิดเลยครับขนาดใช้สมบุกสมบันขนาดนี้นะ ^^;

ถ้ามีประกันจุดเดียวก็ควรเคลมได้เลยครับกันไว้ดีกว่าแก้ เพราะ HDD ที่มี Bad เวลา
                        เกิดมันไปอ่านข้อมูลแถวๆนั้นแล้วเครื่องมันจะออกอาการค้างใช้เวลา loading นานมากๆ
                        เวลาไปเคลมก็บอกไปเลยว่า HDD มี Bad sector ครับและมันไม่เหมือนจอ LCD ครับที่ต้อง
                        กำหนดว่ามีกี่จุดถึงจะเคลมได้ ^^; แต่ถ้าประกันหมดเมื่อไหร่ low level format ช่วยท่านได้

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                          แต่ sig ท่านน่ะ กี่จุด

Comment

ไปเคลมมาแล้วครับ ตัวที่มีแบดเป็น Western Digital WD6400AAKS ปรากฎว่าของไม่มี ได้ตัว Western Digital WD6400AACS มาแทน ช้ากว่ากันผิดหูผิดตาครับ ... เซ็ง!

Comment

เอ ... 1 จุดนี่ก็ต้องดูนะครับกี่ sector ...
                              แต่ปรกติเค้าก็น่าจะให้เครมนะครับ
                              เพราะขาย hdd ผมเสียงดัง ส่งเครมเค้ายังเปลื่ยนเลย
                              เหอๆๆๆ

อิอิกำ ไปเลคมมาแล้วหรือเนี่ย เครมไวดีจัง
                              ^^"

Comment

Working...
                              X