Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ iBook G4 ตอนนี้ยังคุ้มอยู่มั๊ย อยากได้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ iBook G4 ตอนนี้ยังคุ้มอยู่มั๊ย อยากได้อะครับ

ซื้อ iBook G4 ตอนนี้ยังคุ้มอยู่มั๊ย อยากได้อะครับ

อยากได้ประมานไม่เกิน 12k แค่ลองดูก่อนว่าคุ้มมั๊ย

โดยปกติใช้พวก Photoshop ทำ ภาพขำๆ ทำ hi5 gif แล้วก็ใช้ Flash ทำงานส่งกระจิ๊กกระจอก ตามภาษาเรียน Flash เด็ก ม.2 แล้วก็เล่นเกมอย่าง MapleStory

ส่วนใหญ่นั่งเฝ้าเว็บเรื่อยเปื่อยมากกว่า คุ้มมั๊ยครับ

ดันนิด ขอเด่นๆ

Comment

เอาื netbook มาลงแมคเท่ห์ดีมั๊ยครับ อีกทางเลือกหนึ่ง งบแค่นั้นตัวเลือกหลายตัวอยู่นะ

ผมว่า ibook มันเก่าไป ได้มือสอง สเปคก็ด้อยกว่าของใหม่

และที่สำคัญ ibook มันได้เสือเก่า ไม่ใช่เสือใหม่ใช่ป่าว

Comment

ถ้าไม่สนใจ Windows ราคา ขนาดนี้ซื้อไปเถอะครับ ไม่ลองใช้ไม่รู้ถึงความพิเศษของ Apple หรอกครับ

Comment

Originally posted by sodaplay View Post
          เอาื netbook มาลงแมคเท่ห์ดีมั๊ยครับ อีกทางเลือกหนึ่ง งบแค่นั้นตัวเลือกหลายตัวอยู่นะ

ผมว่า ibook มันเก่าไป ได้มือสอง สเปคก็ด้อยกว่าของใหม่

และที่สำคัญ ibook มันได้เสือเก่า ไม่ใช่เสือใหม่ใช่ป่าว
          NetBook มีแล้วครับเป็น Asus EEE PC 900 ซื้อมาซักพักแล้ว

iBook ได้เสือเก่าครับ ^^" แต่ว่าอยากใช้แมคมากกว่า ซึ่งถ้าเอา EEE PC ไปลงผมว่าแค่ขนาดผมใช้ Windows มันยังค้างเอาบ่อยมากเลยครับ

Originally posted by surakit150 View Post
          ถ้าไม่สนใจ Windows ราคา ขนาดนี้ซื้อไปเถอะครับ ไม่ลองใช้ไม่รู้ถึงความพิเศษของ Apple หรอกครับ
          อยากลองเล่นแม็คดูครับ

ก็ว่าถ้า iBook G4 เท่าที่ดู สเปคแล้วกลัวว่ามันจะต่ำไปมั๊ย เพราะ 1.ต้นๆเองครับ Ghz อะ

กลัวว่ามันจะช้า เฉื่อยอะครับ เพราะ เปลี่ยน CPU ไม่ได้ใช่มั๊ยละครับ

Comment

ไม่ช้าหรอกครับลองดู(อยู่ที่โปรแกรมที่ใช้ครับ) อย่าลืมมันคือOSXครับ!!!

Comment

ยังไม่สายคับ
              รุ่นนี้คลาสสิคสุดแล้ว

Comment

Originally posted by tongov74 View Post
                ไม่ช้าหรอกครับลองดู(อยู่ที่โปรแกรมที่ใช้ครับ) อย่าลืมมันคือOSXครับ!!!

อันนี่ก็ไม่รู้ แฮะ ไม่เคยใช้ Mac ครับ กะใช้ให้ติดใจ (ฮิฮิ)

เอาแค่ ใช้ Photoshop กับ Flash ไหวก็พอ

Comment

ใช้ได้ดีครับ แต่ดูสภาพหน่อยแล้วกัน ส่วนใหญ่จะเริ่มมีรอยร้าวเล็กน้อยแล้ว ซื้อมาก็หาแรมใส่ให้เต็มได้ยิ่งดีครับ
                  ทุกวันนี้ผมก็ใช้ตัดงานวีดีโอกับงานทำรูปและงานทั่วไปอยู่ ไม่ช้ามากจนน่าเกลียด แต่ก็ต้องเลือก solf ware ที่เหมาะกับเครื่องของเราด้วยนะ
                  มั้ยงั้นอาจจะรันไม่ได้ หรือช้าในบางตัวครับ

Comment

Ram เท่าไหร่ดีละครับ

มัน Support กี่ GB

แล้ว Ram ใช้แบบ Ram NoteBook ธรรมดาใช่มั๊ยครับ

Comment

ชอบของขาว

Comment

โดยปกติใช้พวก Photoshop ทำ ภาพขำๆ ทำ hi5 gif แล้วก็ใช้ Flash ทำงานส่งกระจิ๊กกระจอก ตามภาษาเรียน Flash เด็ก ม.2 แล้วก็เล่นเกมอย่าง MapleStory

ส่วนใหญ่นั่งเฝ้าเว็บเรื่อยเปื่อยมากกว่า คุ้มมั๊ยครับ

ไหวมั๊ย ?

Comment

รุ่นนี้อัดได้ 1.25 กิ๊กนะครับ แรม DDR1 โน้ตบุ้คทั่วไปได้เลย

งานที่ว่ามาทำได้หมดครับ(Photoshop/แฟลช ไม่ควรเกิน CS2 เพราะว่าCS3 มันเป็น Universal Binary ซึ่งจะทำให้การที่เอามารันบน PowerPC จะช้ากว่ารุ่นก่อนๆอย่างเห็นได้ชัดครับ)

เกม Maple Story รู้สึกจะไม่มีสำหรับแมค ซึ่งถ้าจะลง Windows ก็ต้องลงผ่าน Virtual PC(เร็วสุดแล้ว เท่าที่ใช้มา แต่ความเร็วในการรัน Windows XP จะช้าจนรับไม่ได้เลยครับ) ผมเคยเอา Mac Mini G4 มารันWindows และเล่นเกมจำพวก Red Alert 2 ยังรู้สึกได้เลยว่ามันกระตุก

ถ้าหา Powerbook ได้ก็เอา Powerbook เถอะครับ เพราะ ibook ตั้งแต่รุ่น G3 สีขาวเป็นต้นมาจะมีปัญหาเรื่องการ์ดจอครับ(เพื่อนผมใช้อยู่ภาพล้มแบบไม่มีวันกลับก็ยังมี)

Comment

ผมเพิ่งไปดูในนี้อะครับ ใน Notebook Market

PowerBook ก็น่าสนเหมือนกัน เพราะราคาต่างกันไม่กี่พัน สเปคก็สูงขึ้นอะครับ

Comment

Working...
                            X