Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการใช้โทรศัพท์มือถือต่อเน็ต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการใช้โทรศัพท์มือถือต่อเน็ต

ถามเรื่องการใช้โทรศัพท์มือถือต่อเน็ต

ใครใช้อยู่บ้างผมอยากใช้simเน็ตไม่ทราบว่ามัน

มีแบบที่ไม่ต้องใส่ในโทรศัพท์ปะ

ไม่ใช่ของฮัทนะ

เขาเรียกว่าอะไร ใช้ยี่ห้ออะไรดี ราคาเท่าไร

ดูซิมdtacเอาไว้ ใครใช้ของอะไรอยู่บ้าง

หรือใครมีอะไรจะเล่าเพิ่มเติมก็ได้ครับ
    ไม่ทราบข้อมูลเท่าไร
    ขอบคุณครับ

มีใครที่พอทราบหรือเล่นเน็ทด้วยโทรศัพท์บ้าง

Comment

หมายถึง edge หรอคับ

Comment

Originally posted by ohmmo144 View Post
        หมายถึง edge หรอคับ
        ขอบคุณครับ

จะถามประมาณนี้แหละครับ
        รู้จักแล้วเขาเรียกว่าAir Card

Comment

ใช้ n70 ครับ 1-2-cll ครับ ดีกว่า 56k หน่อย
          6 ซม 50 บาทต่อเดือน
          Last edited by fuc166; 1 Dec 2008, 16:48:03.

Comment

ใช่มือถือต่อเลยง่ายดี

ของผมใช้ D-Tac
            ซื้อ EDGE 2ช.ม. 40 กว่าบาท
            อยากเหมารายวันรายเดือนก็ได้นะ

แรงใช้ได้เลยล่ะ

ผมเอา N5310XpressMusic ต่อนะครับ

Test ได้ 150-200Kbps เลย
            อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
              Originally posted by X1950Pro View Post
              ใช่มือถือต่อเลยง่ายดี

ของผมใช้ D-Tac
              ซื้อ EDGE 2ช.ม. 40 กว่าบาท
              อยากเหมารายวันรายเดือนก็ได้นะ

แรงใช้ได้เลยล่ะ

ผมเอา N5310XpressMusic ต่อนะครับ

Test ได้ 150-200Kbps เลย
              อิอิ
              ยังสงสัย
              D-Tac
              ยังมีซิมแบบจ่ายเป็นปีขายไหม
              เรียกว่าอะไรจำไม่ได้ ลักษณะแบบที่มีไว้รับไม่ต้องเติมเดือนละ300บาท

ผมเพิ่งอ่านD-Tacมีซิมnetใหม่
              50ชม.จ่าย199 หรือ150 เออลืมแหะ สมองน้อย
              แบบนี้เราต้องจ่าย300ต่อเดือนใช่ไหม
              หรือจ่ายแค่ราคาตามโปร(หรือ300+โปร)

อยากลองใช้เหมือนกัน
              ขอบคุณมากนะ

Comment

^
                ^
                โปรปีไม่รู้ว่ามีป่าวนะ

ลองๆกด *1004 ฟังดูนะ

Comment

dtac

โปรเสริม 3 ชม 30

5 ชม 50

Comment

ผมใช้ DTAC โปร 50ชม 199 บ. 2 เบอร์เลย
                    มันมีโปรไม่จำกัดชม.999 บ./ด. นะถ้าจำไม่ผิด

Comment

แอร์การ์ดนั่นแล มันใส่ sim ได้

Comment

ใช้มือถือต่อ ง่ายและดีกว่า เพราะใช้เป็นโทรศัพท์ได้ด้วย ถูกกว่า แอร์การ์ด ตอนนี้ถูกสุดคือยี่ห้อ SOLOMON ราคา 5900 บาท เสียบซิมใช้เน็ตได้อย่างเดียวโทรออกก็ไม่ได้ โมโตมีตั้งหลายรุ่นที่ใช้ EDGE ได้เร็วกว่า GPRS ธรรมดาผมใช้MOTO V360 128 kbps รุ่นสมัยเมื่อ 3 ปีที่แล้วต่อ ก็ยังดีในระดับหนึ่งขึ้นอยู่กับระยะสิ่งและสิ่งแวดล้อมจากเสาสัญญาน ตอนเทสสัญญานมันบอกว่า 128 kbps แต่ยังไงก็สู้โทรศัพท์บ้าน 56K ไม่ได้หรอกครับ เพราะทุกๆ เครือข่ายในประเทศไทยตอนนี้ ไวสุดคือ DTAC 40 kbps AIS ช้ากว่า ส่วน TRUE ยังไม่เคยใช้
                        ตอนนี้ดีแทคมีโปร 40 ชั่วโมง 149 บาทครับ
                        ปล.ต่อผ่าน USB นะครับจะไวกว่า Bluetooth
                        Last edited by borneo; 6 Dec 2008, 12:03:28.

Comment

ผมใช้โทรศัพท์ ต่อผ่านสาย Data cable โดยใช้ Net sim ของ DTAC ครับ ความเร็ว ก็ใช้ได้นะ

ดูภาพละกันนะครับ ไม่รู้ว่าภาพจะติดรึเปล่า... ถ้าไม่ติด ก็ไปดูตามลิ้งค์เอาละกันนะครับ

http://www.mediafire.com/imageview.p...mjtmo0&thumb=5

โหลดข้อมูล โหลดโปรแกรม ก็ได้ความเร็วประมาณ 27-28kB ( ไม่ใ่ช่ kb )

เอาง่ายๆ ก็คือ test speed ได้ราวๆ 150-2xx kbps สำหรับ Download 40-8x kbps สำหรับ upload ครับ

http://www.mediafire.com/imageview.p...0dnizg&thumb=5

ค่าบริการ ผมใช้แบบรายเดือน 40ชม 99บาท ส่วนที่เกิน... จำไม่ได้แฮะ...
                          Last edited by Blue_Dragonyx; 27 Apr 2009, 14:45:57. Reason: แก้ให้ชัดเจนขึ้นครับ

Comment

ลบเพราะโพสท์ซ้ำครับ
                            Last edited by Blue_Dragonyx; 7 Dec 2008, 13:56:00.

Comment

Originally posted by COM23 View Post
                              ขอบคุณทุกท่านครับ

ยังสงสัย
                              D-Tac
                              ยังมีซิมแบบจ่ายเป็นปีขายไหม
                              เรียกว่าอะไรจำไม่ได้ ลักษณะแบบที่มีไว้รับไม่ต้องเติมเดือนละ300บาท

ผมเพิ่งอ่านD-Tacมีซิมnetใหม่
                              50ชม.จ่าย199 หรือ150 เออลืมแหะ สมองน้อย
                              แบบนี้เราต้องจ่าย300ต่อเดือนใช่ไหม
                              หรือจ่ายแค่ราคาตามโปร(หรือ300+โปร)

อยากลองใช้เหมือนกัน
                              ขอบคุณมากนะ
                              ไม่ต้องเติมเดือนล่ะ 300 ก็ได้ครับ ดีเทคมีใจดีแจกวันอยู่ด้วนครับ ขอได้แบบ 30 90 180 360 น่าจะประมาณนี้ครับ แต่จะมีค่าใช้จ่านนิดหน่อยครับ แต่ไม่เกิน 20 บาทครับ

Comment

Working...
                              X