Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT จากเจไดใครเป็นแบบนี้มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT จากเจไดใครเป็นแบบนี้มั่ง

เด็กมันซื้อ8800GT จากเจไดมาใช้ครับ แต่ปัญหาเกิดตามรูปเลยครับ
    ลงRivaปรับรอบพัดลมไม่ได้ GPU-Zไม่แสดงอุณหภูมิcore/PCB ไม่ทราบว่าเป็นแต่การ์ดใบนี้รึเปล่า หรือเป็นแบบนี้ทุกตัว

ลองสลับมาใส่อีกเครื่องแล้ว มันก็เหมือนเดิม

Asus เป็น แบบนี้อยู่แล้ว ลอลลง โปรแกรมซับพอดที่มันแถมมาให้สิ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ ใช้ ASUS Smart doctor ก็ปรับไม่ได้ครับ
      เค้าคงมั่นใจแล้วว่าของเค้าเย็นละมั้ง -..-

Comment

ของผมกอเป็น เเต่ ASUS 9600GSO นะ

Comment

ปกติครับ ตัวนี้ปรับรอบพัดลมไม่ได้ มานวิิ่่่ง 100%ตลอด
          ถ้าอยากดูอุณหภูมิที่ riva ให้ไปดูที่ Hardware monitor แล้ว กดsetup
          แล้วติ้กเครื่องหมายถูกที่ core temperature แล้วก้อกดok เท่านี้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยไขข้อข้องใจครับ

สรุปแล้วพัดลมมันหมุนที่100%ตลอดเวลา ซึ่งมันเบามาก -.-เรียกว่าเยี่ยวแมวก็ว่าได้
            แต่อุณภูมิก็ไม่ขึ้นเหมือนเดิม
            Attached Files

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
              ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยไขข้อข้องใจครับ

สรุปแล้วพัดลมมันหมุนที่100%ตลอดเวลา ซึ่งมันเบามาก -.-เรียกว่าเยี่ยวแมวก็ว่าได้
              แต่อุณภูมิก็ไม่ขึ้นเหมือนเดิม

ขึ้นซิคับทำไมจะไม่ขึ้น
              Last edited by hurahara; 3 Dec 2008, 16:28:37.

Comment

อยากได้พัดลมแรงๆ เย็นๆ

เอาพัดลมตัว ref ของ ati ไหมครับ ^^

แร๊งงงง เปิดท้ายซอย ปากซอยมีสดุ้ง

Comment

ลองเปลี่ยน v ของไดร์เวอร์ กับ Riva ดูครับ

Comment

Originally posted by hurahara View Post
                    [ATTACH]257110[/ATTACH]
                    ขึ้นซิคับทำไมจะไม่ขึ้น
                    ผมไม่ได้บอกว่าของคนอื่นอุณหภูมิcoreไม่โชว์ผมแค่มาถามว่าท่านอื่นที่ใช้ตัวนี้เป็นแบบผมมั้ย ใเพราะนGPU-Zมันโชว์แค่2ตัว
                    ที่บอกว่าอุณหภูมิไม่ขึ้นผมหมายถึงรูปที่ผมเอามาให้ดูครับ ไม่ได้หมายถึงของท่าน ดูรูปก่อนโพสสิครับ
                    ด้วยความที่ผมก็เล่นแต่สีแดงและเจ้าของการ์ดไม่เคยได้จับตัวนี้ก็เลยไม่รู้ว่ามันเป็นยังไง และจะต้องแก้ยังไง ถ้าท่านจะแนะวิธีแก้ไขผมก็ยินดีครับ
                    และเพราะเห็นมันเป็นแบบนี้เลยสงสัยและมาตั้งกระทู้ถาม ถ้าผมรู้แล้ว คงไม่มาตั้งกระทู้ให้เปลืองพื้นที่เว็บหรอกครับ

Originally posted by Gearhead View Post
                    ลองเปลี่ยน v ของไดร์เวอร์ กับ Riva ดูครับ
                    อ่อ ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองบอกให้เจ้าของเครื่องลองทำดู ผมสาวกค่ายแดง ไม่ค่อยจะได้จับสีเขียว
                    Last edited by บ้าคอม; 1 Dec 2008, 01:49:40.

Comment

ผมก็เป็นครับ
                      แต่แก้ได้แล้ว โดยไม่ได้ตั้งใจ
                      บังเอิญไปโหลด driver ตัวล่าสุดกับ rivatuner ตัวล่าสุดมา อุณภูมิโชว์เลยงงมาก ส่วนพัดลมมันสองสายคงปรับไม่ได้มั้ง
                      ไม่ใช่แค่ EN8800GT INNO9800GT ก็เป็นเหมือนกันครับ ปกติครับ

Comment

ผมก็ใช้Asus8800GTเหมือนกันกับคุณ เลยแค่อยากจะแสดงความคิดเห็นเท่านั้นไม่ได้มีเจตนาอื่นเลย
                        กับโดนต่อว่ามาซะงั้น อีกอย่างคือรูปผมดูแล้วและผมก็รู้ว่าคนที่เข้ารู้แล้วคงไม่ไม่ตั้งกระทู้ให้เปลืองพื้นที่เว็บหรอกครับ ถ้่ายังไม่รู้ก็ดูข้างล่างนะคับ

ก็แค่คิดว่าคุณทำตามที่ท่านwatermillบอกแล้วแต่ยังไม่ขึ้น
                        Last edited by hurahara; 3 Dec 2008, 16:28:37.

Comment

ไดรเวอร์ไม่เก่าไปหรือครับ 169.21 เเนะลองใช้ 180.48 ดูครับล่าสุด

Comment

ใจเย็นๆครับพี่น้องเอามุขนี้ไปคลายเครียดก่อน หุหุ

Originally posted by SuperModel View Post
                            อยากได้พัดลมแรงๆ เย็นๆ

เอาพัดลมตัว ref ของ ati ไหมครับ ^^

แร๊งงงง เปิดท้ายซอย ปากซอยมีสดุ้ง
                            ท้ายซอยแล้ว ปากต้องดูด+เลียครับ ถึงจะแหล่ม อิอิ

Comment

Originally posted by hurahara View Post
                              ผมก็ใช้Asus8800GTเหมือนกันกับคุณ เลยแค่อยากจะแสดงความคิดเห็นเท่านั้นไม่ได้มีเจตนาอื่นเลย
                              กับโดนต่อว่ามาซะงั้น อีกอย่างคือรูปผมดูแล้วและผมก็รู้ว่าคนที่เข้ารู้แล้วคงไม่ไม่ตั้งกระทู้ให้เปลืองพื้นที่เว็บหรอกครับ ถ้่ายังไม่รู้ก็ดูข้างล่างนะคับ
                              ก็แค่คิดว่าคุณทำตามที่ท่านwatermillบอกแล้วแต่ยังไม่ขึ้น
                              แสดงความคิดเห้นผมก็ยินดีครับ
                              แล้วผมไปต่อว่าท่านตรงไหนครับ ในรูปข้างบนผมก็เอามาให้ดูชัดเจนแล้ว บอกแค่ว่าท่านไม่ดูเอง
                              สรุปแล้วมันไม่ได้เป็นที่ผมไม่ติ๊กให้โชว์อุณหภูมิหรอกครับ แต่เป็นเพราะไดรเวอร์+โปรแกรมที่ใช้มันเก่าไปต่างหาก

Originally posted by bunyawat View Post
                              ไดรเวอร์ไม่เก่าไปหรือครับ 169.21 เเนะลองใช้ 180.48 ดูครับล่าสุด
                              ไดรเวอร์จากแผ่นน่ะท่าน เด็กมันลงแล้วยกมาให้ผมงี้ครับ เลยไม่ได้ปยุ่งอะไรเลย
                              เมื่อกี้เลยเปลี่ยน ตอนนี้workแล้วครับ

Originally posted by chacrit View Post
                              ผมก็เป็นครับ
                              แต่แก้ได้แล้ว โดยไม่ได้ตั้งใจ
                              บังเอิญไปโหลด driver ตัวล่าสุดกับ rivatuner ตัวล่าสุดมา อุณภูมิโชว์เลยงงมาก ส่วนพัดลมมันสองสายคงปรับไม่ได้มั้ง
                              ไม่ใช่แค่ EN8800GT INNO9800GT ก็เป็นเหมือนกันครับ ปกติครับ
                              เป็นเหมือนกันเลยใช่มะท่าน

Originally posted by Gearhead View Post

ขบคุณท่านหัวเกียร์อีกทีครับ เมื่อคืนนั่งอ่านที่ทำงาน
                              เมื่อกี้เลิกงานมาถึงบ้านเลยลองเปลี่ยนไดรเวอร์+โปรแกรมให้ป็นเวอร์ชั่นใหม่แล้ว ก็เลยได้ตามรูปครับ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X