Announcement

Collapse
No announcement yet.

Router ADSL ของท่านทั้งหลาย "แฮงค์" กันบ่อยมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Router ADSL ของท่านทั้งหลาย "แฮงค์" กันบ่อยมั้ยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ คือว่าของผมมันเป็นบ่อย ทั้งๆที่เอาพัดลมเป่าก็แล้ว สัญญานก็ปรกติดี แต่เปิดทิ้งไว้ตลอดครับ ไม่ค่อยจะได้ปิด สัปดาห์นึงก็ปิดแค่ 2 ชั่วโมงเองครับ

**Billion 5210s

ทำให้เป็นเร้าเตอยังครับ

อาจจะกลับบ้านเก่าแล้วมั้งครับ

ผมใช้มาหลายตัวเลยรุ่นนี้ นิ่งทุกตัว

Comment

Originally posted by MAIMAI View Post
      ทำให้เป็นเร้าเตอยังครับ

อาจจะกลับบ้านเก่าแล้วมั้งครับ

ผมใช้มาหลายตัวเลยรุ่นนี้ นิ่งทุกตัว
      แล้ว update firmware แล้วมันจะหายมั้ยครับ

Comment

ต้องลองครับ

อาการเอ่อที่ว่ามันเป็นยังไงหรอ

Comment

ปีละครั้งโดยเฉลี่ย

Comment

Originally posted by MAIMAI View Post
            ต้องลองครับ

อาการเอ่อที่ว่ามันเป็นยังไงหรอ
            ไฟสัญญาน ADSL กระพริบอยู่ตลอดเวลา ทั้งๆที่สัญญานมี แต่มันไม่ยอม sync เลย บางครั้งปิดแล้วเปิดใหม่มันก็ไม่ยอม sync แล้วก็มักจะเป็นเช่นนี้ตอนใช้งานอินเตอร์เน็ดที่ใช้ความเร็วสูงสุดตลอดเวลา เช่น ตอนโหลดบิท เล่นเกม ประมาณนั้นครับ

Comment

ใช้ WRT54GL @ tomato มายังไม่เคยค้างเลยครับ

Comment

ของผมแจ่มตลอดครับ tactio

Comment

zyxel p660hw ใช้มายังไม่แฮงครับเปิดวันละ 8 ชม

Comment

Billion 5210s เหมือนกัน ยังไม่เคยหลุดนะ เป็นเพราะสัญญาณหรือเปล่าครับ

Comment

ส่วนใหญ่ชอบแฮงก์จากผู้ให้บริการครับ (ToT)

แต่ Billion 5210s เคยใช้เล่นๆอยู่สัญญาณเนตหาย ต้องคอยรีเซ็ทวันละหลายรอบมากๆ เซง
                      ตอนนี้ใช้ 4 พอร์ท ของ TOT ไม่ต้องรีเซทเลยเปิดทิ้ง 24 ช.ม.7 วันต่อสับดา ถ้าเนตไม่มาก็เนตเน่าอย่างเดียวอ่ะ

Comment

Linksys AG241 ตั้งแต่ซื้อมา เปิด มา 6 เดือนแล้ว ยังไม่เป็นอะไร

Comment

NetGear ของผม ก็บ่อยเหมือนกันครับ ต้องคอยรีเซ็ตแต่ก็ไม่ได้รำคาญอะไร

Comment

ไม่เคยแฮงค์ อึดจริง
                            SpeedTouch 536 มากับ TOT

Comment

แล้วทำไมของเราต้องชอบค้างด้วย กรรมจากไหนเนี่ย

Comment

Working...
                              X