Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว OCZ ท่านใดมี PS3 มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาว OCZ ท่านใดมี PS3 มั่งครับ

ผมมีโครงการว่าจะเก็บตังซื้อ PS3 อยู่
    จากการที่ศึกษาข้อมูลมาได้พักนึง เลยอยากถามว่า
    1. ความจุมีผลต่อการเล่นเกมไหมครับ แล้วใช้เก็บอะไรได้มั่ง
    2. Tekken 6 ของ PS3 ออกเมื่อไหร่ครับ(จะซื้อเพราะเกมนี้แหละ)
    3. จะมีการทำ PS3 ขายเป็นรุ่น Limited ของ Tekken 6 ไหมครับ(เหมือนของ Metal Gear อะ)
    ผมกะว่าจะซื้อประมาณ มิ.ย. ปีหน้าอะครับ ผมเกิดเดือน มิ.ย. (ซื้อของขวัญวันเกิดให้ตัวเอง )
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
    Last edited by l3oatsukeza; 30 Nov 2008, 15:42:40.

เก็บตังอัพคอมเทพๆดีกว่าครับผม
    ps3 บางเกมภาพยังกับps2 แผ่นก็แพง

บางเกมลงps2ก็หลูล่ะ เจือกไปลงps3เพราะภาพมันดูไม่ได้
    ผมว่าอีกซัก2-3ปี Ps4 xbox720ก็มาแล้วครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมอย่างเดียว มีคอมพ์พอทำงานอยู่แล้ว ก็ซื้อเลยครับ คุ้มดี ดูหนังBlu-Rayได้ด้วย เล่นหนังHDไฟล์MP4ก็ได้ ยังไงก็เผื่อเงินเอาไว้ซื้อHDTVด้วยนะครับ (ถ้ามีอยู่แล้วก็ไม่เป็นไร)

ปล. ผมไม่มีหรอกนะ แต่ว่าอยากซื้อNext-Gen Consoleมาเล่นเหมือนกัน

Comment

Originally posted by pudgeloas View Post
        ps3 บางเกมภาพยังกับps2 แผ่นก็แพง

บางเกมลงps2ก็หลูล่ะ เจือกไปลงps3เพราะภาพมันดูไม่ได้
        ผมว่าอีกซัก2-3ปี Ps4 xbox720ก็มาแล้วครับ
        ผมอยากเล่น Tekken 6 น่ะครับ เพราะมันไม่ได้ลง PC
        เคยได้ยินมาว่า มันจะลง XBOX360 เหมือนกัน
        แต่ชอบดีไซน์ของ PS3 ครับ + อยากซื้อแผ่นแท้มาเก็บด้วย

Comment

ดันครับ

Comment

PS3สุดยอดมากครับ

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
              PS3สุดยอดมากครับ
              ถ้ามีเป็นของ Tekken ด้วยจะโคดแหล่มเลยครับ

Comment

ไม่มีปัญญาซื้อ - -

Comment

PS3 แผ่นแพงสุดยอดมากครับ.........ขนาดเกมพีซีแผ่นแท้ถูกๆยังไม่เคยซื้อเลย.......อิอิ

Comment

1. ความจุมีผลต่อการเล่นเกมไหมครับ แล้วใช้เก็บอะไรได้มั่ง
                    ตอบ : ใช้เก็บ ภาพ เพลง หนัง แล้วก็ไฟล์เกมคับ(เกมทุกเกมต้อง installคับ)

2. Tekken 6 ของ PS3 ออกเมื่อไหร่ครับ(จะซื้อเพราะเกมนี้แหละ)
                    ตอบ : ตามกำหนดการแล้ว จะออกช่วงไตรมาสที่4 ของปี 2009 คับ

3. จะมีการทำ PS3 ขายเป็นรุ่น Limited ของ Tekken 6 ไหมครับ
                    ตอบ : เหมือน Sony จะทำเฉพาะกับเกมที่เป็น Exclusive อะคับ (ไม่แน่ใจนะคับ ต้องลองดูอีกที)

ปล.ผมคิดถูกที่ซื้อ PS3 เพราะมันทำอะไรได้มากกว่าที่คุณคิด อิอิ เหนบางคนบ่นว่าไม่มีค่อยมีเกมอะไรน่าเล่น ขอเถียงว่าไม่จริงคับ เกมออกมาเยอะมาก แล้วก็ออกมาเหมือน XBox360กับPC ด้วย มีไม่กี่เกมเท่านั้นคับที่เป็น Exclusive

Comment

ผมว่าไม่หน้าจะมีนะครับ เพราะเทคเคนมันลงทุกเครื่อง ไม่ได้เป็นเอ็กคลูซีพเหมื่อนเมทัลเกีย
                      ถ้าอยากได้ก็ซื้อเถอะครับ
                      ไม่ต้องคิดมาก เพล์สามยังมีเกมส์ดีๆอีกเยอะครับ เพราะในปัจจุบันยังไม่มีเกมส์ไหนใช้ประสิทธิภาพของมันเต็มร้อยเลย
                      ในขณะที่เอ็กบ็อกนั้นเริ่มตันเเล้ว
                      โอเคเเผ่นมันอาจจะเเพง เเต่ก็ซื้อที่ตัวเองชอบจริงๆสิครับ หรือไม่ก็ลองโหลดเดโมมาลองเล่นดูก่อนได้ครับ ถ้าซื้อมาเเล้วไม่ชอบจริงๆ ก็ยังขายมือสองได้ครับเพราะคนเล่นเพล์สามในเมืองไทยตอนนี้ถือว่าเยอะมากๆ หรือจะลงขายในอีเบก็ได้ครับ ฝึกให้เราเป็นคนรู้จักใช้ของ เเละเห็นคุณค่าของมันจริงๆ ไม่ใช้ฟุมเฟือยเหมือนบ้างกลุ่มของคนเล่นเกมส์ที่ไม่เคยอุดหนุนเเผ่นเเท้เลย ดีเเต่โหลดเอาจากบิทอย่างเดียว
                      55 ขออภัยครับที่นอกเรืองไปหน่อย
                      ลองเข้าไปดูที่ เว็บบอร์ดPS3ของเว็บนี้ดูสิครับwww.dvdgameonline.com หรือลองเข้าไปถามดูจะดีมาก

Comment

sever เป็นไรไม่รู้ ครับ
                        Last edited by zachalich; 30 Nov 2008, 23:11:44.

Comment

PS3 สามารถลง่ Linux ได้ ส่วนอันนี้บังเอิญไปค้นหาวิธีอัพ firmwareของ Wii ดันเจอวิธีลง Windows ใน PS3 เลยเชฟมาเผื่อวันหลังจะได้ลง ไม่รู้จะทำได้เปล่าครับเพราะผมไม่มีเครื่อง แค่เอาวิธีทำมาให้
                          Attached Files

Comment

มี PS2+PS1=PS3 อิอิ

Comment

Originally posted by pudgeloas View Post

อัพคอมเทพไปก้อเท่านั้ เกมนับได้เลยดีๆมีซักกี่เกม เอามาเล่่นเกมส์ ซื้้อคอนโซลไปเลยคุ้มจริง เกมเล่นไม่มีหมด ได้อารมกว่าเล่นเเกมPCเยอะ จะให้ได้อารมณ์มีlcd tvดีๆซํกเครื่องแหล่มเลย

Comment

Working...
                              X