Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยงับอาการงี้ไวรัสอารัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยงับอาการงี้ไวรัสอารัย

คือเหมือนจะโดนไวรัสอ่ะคับ

เวลาเปิด task manager ขึ้นมา จะมี ไฟล์แปลกๆรันอยู่ใน process อ่ะงับ

เช่น E369.TMPไร งี้อ่ะงับ

ลบแล้ว ก้มาอีก สงสัยจาเปนไวรัส แต่มะรุมาจากไหน ชื่ออารัย เซงเรงับเจอมาเนี่ย

แล้วก้อาการแปลกๆอีกอย่างคือตอน เข้าวินโดวว์ มันโหลด นานมากๆ เรยงับ ที่เปนขีดๆวิ่งอ่ะ กว่าจะเข้า welcome screen ได้ ตั้งนาน

ทำยังไงดีค้าฟฟฟ กรุณา

-*-

ตอบให้ห่อยงับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

มันไปปิดไฟร์วอลด้วยไหมครับ แล้วเปิดพอร์ด ipsec

Comment

ใช้โปรแกรมป้องกันไวรัสอะไรอยู่ อัพเดตสแกนตรวจเครื่องไปบ้างยังครับ
        ลอง Kaspersky Anti-Virus 7.0
        ไม่ก็
        Avast! Professional
        Avira AntiVir Premium
        Norton AntiVirus 2009

Comment

run regedit ได้ไหมครับ ถ้าได้ PM มานะครับจะบอกวิธีตรวจสอบและเอาออกให้แต่คงต้องคุยกันหลายฉบับหน่อยนะ

Comment

มันไม่ปิดไฟวอลนะงับ เหอๆ

Comment

Working...
            X