Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดอยู่ ตจว. แล้วเคยสั่งของโดยวิธีโอนเงินกับทางร้านTK บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดอยู่ ตจว. แล้วเคยสั่งของโดยวิธีโอนเงินกับทางร้านTK บ้าง

คือที่ถามไม่ใช่ไม่ไว้ใจทางร้านเขานะครับ แต่แค่อยากทราบเพื่อความสบายใจและรายละเอียด เพราะก็หลายตังอยู่ที่จะสั่งซื้อ บางท่านอาจจะบอกว่า แล้วทำไมไม่ไปซื้อเองเลย คือว่าผมอยู่ ตจว. ค่อนข้างไกล และ ต้องทำงานเกือบ 7วัน จะว่างอีกทีก็ เกือบมีนา แต่จำเป็นต้องใช้คอมเพื่อทำงานน่ะครับ เลยอยากจะใช้วิธีการสั่งสินค้า แล้วโอนเงินเอา ท่านใดเคยใช้บริการทางนี้ของร้าน TK แค่อยากถามว่า ท่านใดเคยซื้อแบบคอมประกอบทั้งcase ไม่ใช่ซื้อเป็น ชิ้นใดชิ้นหนึ่ง (ราคา ประมาณ 30k) สินค้ามีปัญหาไหมเวลารับของ (เช่น ของไม่ตรงสเป็ก ประมาณนี้ แต่กรณีนี้คลาดว่า ร้านคงรับผิดชอบ (รึเปล่า ?) สั่งของ แล้วระยะเวลา ที่ได้รับของนานไหม ประมาณกี่วัน อยากทราบประมาณนี้ละครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.บอกอีกที ไม่ใช่ว่าไม่ไว้ใจร้านTK แต่แค่อยากทราบรายละเอียดเพื่อความสบายใจแค่นั้นละครับผม

TK ไว้ใจได้ครับ

Comment

ผมว่าลองโทรไปคุยเลยดีกว่าว่าที่ร้านมีของตัวที่เราต้องการหรือเปล่าเลยมั๊ย ถ้าไม่มีจะหาจากที่อื่นมาทดแทนให้ทดแทนหรือว่าจะเปลี่ยนรุ่นใกล้เคียงให้

ระยะเวลามันก็ขึ้นอยู่กับว่าส่งทางไหนด้วยหล่ะครับ เป็นอันที่ต้องลองตกลงดูหล่ะ เพราะว่าทั้งเทคสกล่องมันก็ใหญ่
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

ระดับเจ้านี่ไม่น่าจะมีปัญหาอ่ะ

Comment

สั่งวันนี้ก่อนห้าโมงเย็น

ได้พรุ่งนี้เที่ยงๆครับผม

ถ้าจังหวัดท่านมีบริษัทขนส่งด่วนๆ

อิอิ

ว่าแต่อยูที่ไหนเนี่ย

ร้านเค้าออกจะใหญ่โต เค้าไม่โกงหรอกครับ สบายใจได้

อิอิ

ถ้ากลัวได้ของไม่ตรงสเป็ก ก็ขอบิลรายชื่อสินค้าพร้อมราคาเค้ามาด้วยเลย

ง่ายดีครับ จะได้รู้ แล้วเอามาเช็คดูว่าเราสั่งตรงรึป่าว

อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกคำตอบ

ผมอยู่ ศรีสะเกษครับผม

เดี๋ยวจะลองโทรเช็คทางร้านอีกทีครับ

Comment

แล้วที่ ศรีสะเกษ ไม่มีร้านคอมหรอครับท่าน

ผมว่าถ้ามีลองหาซื้อในจังหวัดท่านก็ได้นะ

มันจะง่ายเมื่อตอนมีปัญหาครับ จะได้ไม่ต้องไปเคลมไกล

แต่ถ้ามีแต่ร้านเล็กๆ ไม่ศุนย์ใหญ่ๆเช่น DCOM COM7 หรือ SYNNEX ไรพวกนี้

ซื้อในจังหวัดก็ไม่ต่างอ่ะไร เพราะต้องส่งเคลมกรุงเทพเหมือนๆกัน ห้าๆๆๆ

ถ้าจะเอาสะดวกก็หาในจังหวัดดูก่อนก็ได้นะครับ ง่ายกว่าเยอะ แต่ถ้าอยากได้ไรแปลกๆ

ก้ต้องสั่ง TK อิอิ

Comment

Originally posted by lekmanso View Post
                แล้วที่ ศรีสะเกษ ไม่มีร้านคอมหรอครับท่าน

ผมว่าถ้ามีลองหาซื้อในจังหวัดท่านก็ได้นะ

มันจะง่ายเมื่อตอนมีปัญหาครับ จะได้ไม่ต้องไปเคลมไกล

แต่ถ้ามีแต่ร้านเล็กๆ ไม่ศุนย์ใหญ่ๆเช่น DCOM COM7 หรือ SYNNEX ไรพวกนี้

ซื้อในจังหวัดก็ไม่ต่างอ่ะไร เพราะต้องส่งเคลมกรุงเทพเหมือนๆกัน ห้าๆๆๆ

ถ้าจะเอาสะดวกก็หาในจังหวัดดูก่อนก็ได้นะครับ ง่ายกว่าเยอะ แต่ถ้าอยากได้ไรแปลกๆ

ก้ต้องสั่ง TK อิอิ
                ร้านคอมมีครับ แต่ ไม่มีตามสเป็กที่ต้องการ แล้วลองไปถามราคาดูถ้าจะให้เขาสั่งให้แต่ราคานี่สิ ต่างจาก พันทิพพอสมควร (เขาเอากำไร กะเอากับผมแล้วรวยเลยมั้ง)

Comment

อูยู่อุบลเคยสั่งแต่เป็นชิ้นๆแฮะ
                  เหอๆๆ

Comment

อิอิ

Originally posted by tg1985 View Post
                    ร้านคอมมีครับ แต่ ไม่มีตามสเป็กที่ต้องการ แล้วลองไปถามราคาดูถ้าจะให้เขาสั่งให้แต่ราคานี่สิ ต่างจาก พันทิพพอสมควร (เขาเอากำไร กะเอากับผมแล้วรวยเลยมั้ง)
                    นี่ล่ะปัญหาครับ เหอๆ

มันแพงตามระยะทาง

อิอิ ศรีสะเกษ ไกลด้วยครับ อิอิ

สั่งกรุงเทพค่าขนส่งหน้าจะประมาณ 100 กว่าบาท

หรือไม่ก็ไม่ถึงนะครับ สำหรับจนส่งเอกชนต่างๆ แต่ถ้าๆ EMS แพงแน่ครับ

อิอิ

ยังไงก็ได้ของไวๆนะครับ

Comment

Originally posted by lekmanso View Post
                      นี่ล่ะปัญหาครับ เหอๆ

มันแพงตามระยะทาง

อิอิ ศรีสะเกษ ไกลด้วยครับ อิอิ

สั่งกรุงเทพค่าขนส่งหน้าจะประมาณ 100 กว่าบาท

หรือไม่ก็ไม่ถึงนะครับ สำหรับจนส่งเอกชนต่างๆ แต่ถ้าๆ EMS แพงแน่ครับ

อิอิ

ยังไงก็ได้ของไวๆนะครับ
                      EMS ตกประมาณกี่บาทหรือครับ

Comment

อิอิ

Originally posted by tg1985 View Post
                        EMS ตกประมาณกี่บาทหรือครับ
                        ไม่แน่ใจครับ แต่ถ้าทางร้านส่ง EMS เด๋วเค้าก็แจ้งเองแหล่ะครับ

เพราะว่าต้องจ่ายต้นทาง แล้วเค้าก็จะบอกให้บวกตังเองแหล่ะมั้งครับ

แต่ถ้าเป็น ขนส่ง ก้จะมาเก็บปลายทางครับ ไม่ต้องตกใจ อิอิ

สบายใจได้ครับ

Comment

tk สั่งเลยไม่มีปัญหา

Comment

อย่าลืมเก็บslipหรือหลักฐานการโอนไว้ด้วยคับไว้เวลามีปัญหาได้ส่งให้เค้าดู

Comment

Originally posted by momoari View Post
                              อย่าลืมเก็บslipหรือหลักฐานการโอนไว้ด้วยคับไว้เวลามีปัญหาได้ส่งให้เค้าดู
                              แล้วพวกกล่อง+อุปกรณ์เสริม การ์ดจอ M/B ไรพวกนี้ เขาจะส่งมาด้วยใช่ไหมครับ กล่องมันจะไม่ใหญ่มโหฬารเลยหรือเนี่ย !!!

Comment

Working...
                              X