Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลงวินโดว์ใหม่แต่....มันไม่ยอมบูท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลงวินโดว์ใหม่แต่....มันไม่ยอมบูท

จะลงวินโดว์ใหม่แต่.... มันไม่ยอมบูท ตั้งค่าในไบออสหมดแล้ว แต่มันจะข้ามขึ้นตอนที่ press any key.......
    ไปเลยมันจะเข้าวินโดว์แล้วจอฟ้าแล้วก็รีใหม่เป็นแบบเดิมไปเรื่อยๆใครรู้รบกวนหน่อยครับ

วินโดร์น่าจะมีปัญหานะครับ

Comment

มีใครรู้บ้างป่าว

Comment

ลองเปลี่่ยนแผ่นดูนะคะอาจหาย

Comment

เคสของผมแบบว่าแผ่นมันไม่ยอมบู๊ตครับ

และก้อยังไม่รู้จาไรท์ให้มันบู๊ตยังไงเลย

ถ้าไม่ได้ต่อไปผมก้อคงต้องไปเสียค่าดง่ซื้อแผ่นมาลงอีกล่ะครับT_T

...แต่เคสของท่านนี่...ผมก้อคงแนะนำให้ลองเปลี่ยนแผ่นดูอ่ะครับ

แล้วก้อลองไปเช็คในไบออสดูอีกรอบนึงเผื่อผิดพลาดอะไร

Comment

ลองเอาแผ่นไปรันเครื่องอื่นก่อนเถอะครับ แต่เป็นไปได้อยู่สองอย่าง คือแผ่นวินโดว์ที่มีไรท์แบบธรรมดาคือไม่สามารถบูทได้ กับ cd-rom ไม่อ่านแผ่นน่ะ

Comment

Working...
            X