Announcement

Collapse
No announcement yet.

UPS เก่าแต่คอมใหม่ ใช้ด้วยกันได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UPS เก่าแต่คอมใหม่ ใช้ด้วยกันได้ไหมคับ

ีUPS ผมซื้อที่ JIB รุ่นNEO 650va อะคับ พันก่าๆ ตอนต้นปีได้

แล้วซื้อคอมใหม่

CPU Q9450

M/B P5Q pro

RAM kingston 2G/800 2ตัว

HDD 500GB

VGA HIS 4870

PSU หาอยู่

เหงมีทุ้หนึ่ง บอก UPS ระเบิดเลยกลัวอะงับ

แล้ว UPS นี่ใช้ของเดิมได้ปะ แนะนำทีคับ

No
    Last edited by Frankie; 30 Nov 2008, 18:35:14.

Comment

ถ้าแบตมันไม่เสื่อมมันก็น่าจะได้น่ะครับ

Comment

คอมท่านสเป็คแรงนะเนี้ย ไม่แน่ใจว่าเอาอยู่รึเปล่า

Comment

เอาไงดีอะ - - เสียวๆอยู่ แต่พึ่งซื้อต้นปี แบตยังไม่เสื่อมหรอก

หน้าจอ ซัมซุง t220 อะ

แต่คอมเก่าที่คอมใช่ lcdไม่ใส่กับ UPS อะ

เอาราวเตอร์ใส่แทน ไฟตกเน็ตจะได้ไม่หลุด เล่นเกมต่อได้ ><

แล้วให้LCDดับแทน LCDมันจะเสียไหมงับ

เพราะ มันมี2รูที่จ่ายไฟ อีกรูไม่จ่าย
          Last edited by ืnew144; 1 Dec 2008, 18:29:21.

Comment

LCD มันกินไฟไม่เท่าไหรเองนะท่านลองเทสเลยท่านเปิดเครื่องแล้วก็ดึงปลั๊ก UPS ออกถ้าไม่วูบก็น่าจะเอาอยู่

Comment

ใช้ได้ครับผมใช้อยู่ UPS ผมซื้อมา 8 ปีแล้ว เปลี่ยนแบตมา 2 ปี ก้ยังใช้งานอยู่ทุกวันนีั คอมใหม่ด้วยนะครับ
              ใช้ได้ปกติ

Comment

Working...
              X