Announcement

Collapse
No announcement yet.

ComputerOK+J.I.B ที่เซียร์ ถ้าเป็นคุณจะจัดสเปกคอมร้านไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ComputerOK+J.I.B ที่เซียร์ ถ้าเป็นคุณจะจัดสเปกคอมร้านไหน

คือจะไปถอยพรุ่งนี้แล้ว อยากทราบว่าร้านไหนดีกว่ากัน บริการ ราคา ถ้าเป็นคุณจะเลือกซื้อจากร้านไหนดีครับ

ไม่รู้จริงๆครับ ไม่เคยให้ร้านประกอบ แต่ปริการหลังการขาย JIB เปลี่ยนสินค้าใน 15 วัน นานกว่าเจ้าอื่นหน่อยครับ

Comment

พอกันครับ แต่คนขายร้านComputerOK ชอบทำหน้าเบื่อโลก

Comment

จัดหาเองทุกอย่างครับ

ซื้อเฉพาะร้านที่ถูกกว่า และประกันที่เชื่อถือได้

Comment

ร้านComputerOK อยู่ไกลๆไว้ ผมมีประสบการณ์กับร้านนี้ไม่ค่อยดีนัก

JIB บริการหลังการขายดี

ComputerOK แล้วแต่จะเจอกับพนักงานคนไหน [ระวังตัวอ้วนๆที่หน้าเหมือนตูดตลอดเวลาไว้ให้ดี]

Comment

แล้วแต่ประกัน

แต่ไม่เอา dCom

Comment

สองร้านนี้ผมเลือก JIB ครับ เวลาซื้อจะได้ทั้งประกันของร้าน JIB เอง

และประกันของศูนย์ใหญ่ด้วยครับ ได้สองที่เลย

Comment

ถ้าบังคับผมให้ซื้อสองร้านนี้ ผมเลือก Com OK เพราะตอนแรกผมคิดว่าจะให้ที่ร้านประกอบแต่ตอนนี้ผมว่าให้เพื่อน

ประกอบดีกว่า ตอนนั้นผมเลยหาข้อมูลร้านไว้เยอะเลยJIB บริการหลังการขายที่ว่าดีก้อไม่ดีเสมอไปนะคับแถมมี

ปัญหาอื่นอีกถ้าคุนลองค้นหาในGoogle อ่ะนะ แต่Com OK ปัญหาส่วนใหญ่คือ พนักงานบริการแต่ผมยังไม่เคยเจอ

อ่ะนะเลยไม่ทราบ ส่วนประกันนั้นผมว่าก้อพอๆกันแระ ต่างบริษัทมาตรการในการเคลมสินค้าก้อต่างกันไปอันนี้แร้ว

แต่ชอบคับท่าน

Comment

เรื่องบริการพอๆๆกันแต่jibราคาของจะถูกกว่าและมีให้เลือกเยอะกว่าครับ

Comment

JIB ถูกกว่า Advice นี่น่าคิดแร้วนะคับ

Comment

แนะนำทางเลือกก็คือ เดินหาอุปกรณ์เองร้านไหนถูก ประกันดี ก็เอาร้านนั่น

แล้วเอามาประกอบเอง ดีที่สุด เลือกประกันกับศูนย์ใหญ่ๆ ผมว่าokสุดละ

Comment

Working...
                      X