Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมโดนแฮ๊กเมลครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมโดนแฮ๊กเมลครับ

ผมโดนแฮ๊กเมลครับ คือผมโดนเปลี่ยนรหัสเมลได้ไงก็ไม่รุ เพื่อนผมก็โดน เวงจิง ใครมีวิธีแก้ไหมครับ

วิธีแก้เมลที่โดนแฮกไปแล้วไม่รู้ครับ

แต่ว่าเดี๋ยวนี้การแฮกเมล MSN หรือ Hotmail ทำได้ง่าย เพราะว่าเวปที่สอนเรื่อง
    การใช้ MSN หลายๆเวป ดันทะลึ่งเอาลูกเล่นที่สามรถตรวจสอบ IP ของคู่สนทนามาลง
    และสอน ปัญหาต่อมาคือ ถ้ามีคนนำไปใช้ในทางไม่ดีเราก็ซวยครับ เพราะการรู้ IP
    มันทำให้เราสามารถที่แฮกเครื่องเป้าหมายได้ ถ้ารู้วิธีและโปรแกรมหรือสคริปที่ใช้
    และอีกอย่างที่สำคัญคือ ตามเวปบอร์ดต่างๆก็เหมือนกัน ที่ Admin หรือ ทีมงาน
    ผู้ดูแลบอร์ด สามารถ มองเห็น IP สมาชิกจากแผงผู้ควบคุมบอร์ด อันนี้ก็อันตราย

ดังนั้นวิธีแก้(ส่วนตัว) ผมใช้พวกโปรแกรมเปลี่ยนและซ่อน IP ครับ ได้ผลในระดับนึงเท่านั้น
    เพราะโปรแกรมพวกนี้ก็ซ่อนได้แบบพรางตาแฮกเกอร์มือใหม่เท่านั้น ถ้าไปเจอมือเก๋าแล้วละก็
    ถ้าเราตกเป็นเป้าหมายก็ทำได้อย่างเดียว คือ ยอมตกเป็นของมันซะเถอะ

Comment

อ่อ...อีกเรื่องคือ การเข้าไปเชคเมลตาม เน็ตคาเฟ่ ให้ตรวจสอบเครื่องในร้านมันก่อนนะครับ

ว่ามีพวกโปรแกรม Mail PassView อยู่ในเครื่องรึเปล่า เพราะถึงเราลบ Pass รึว่า Cookies

ไปแล้วก็ตาม แต่โปรแกรมพวกนี้ก็จะบันทึกเอาไว้และเรียกดูภายหลังได้

Comment

แฮคเมล์ส่วนใหญ่ถ้าโดนแฮคโดยรูปคุณแล้ว

ผมว่าไม่ใช่หรอกคับ อาจจะเผลอไปเล่นร้านแล้วมันเซพพาสเวิร์ดไว้อะไรแบบนี้หละ

เค้าจะแฮคกันเค้าตต้องแฮคบริษัทดึงข้อมูลรับกัน

ไม่ก้ออาจจะเปนมือใหม่หัดแฮคแล้วคุณก้อเปนผู้โชคร้ายคนนั้น

Comment

Originally posted by romeo View Post
          แฮคเมล์ส่วนใหญ่ถ้าโดนแฮคโดยรูปคุณแล้ว

ผมว่าไม่ใช่หรอกคับ อาจจะเผลอไปเล่นร้านแล้วมันเซพพาสเวิร์ดไว้อะไรแบบนี้หละ

เค้าจะแฮคกันเค้าตต้องแฮคบริษัทดึงข้อมูลรับกัน

ไม่ก้ออาจจะเปนมือใหม่หัดแฮคแล้วคุณก้อเปนผู้โชคร้ายคนนั้น
          ผมอะรู้ตัวคนแฮกครับ เมื่อวันมันแฮกเมลเพื่อนผม ผมก็ด่าๆๆๆมัน แล้วก็ส่งไวรัสให้มัน แต่ไม่สำเร็จครับ ผมเลยโดนซะเอง T T

Comment

Working...
          X