Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ HDD จะไปแล้วรึป่าวครับ(มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ HDD จะไปแล้วรึป่าวครับ(มีรูป)

บางทีเปิดเครื่องทิ้งไว้ นานนานแล้วจะค้างไปเลยครับ เมาส์ไม่เสีย แต่ลากไม่ไปครับ
    กด CTRL + ALT + Delete ก็ไม่มีหน้าต่างเด้งขึ้นมาครับ
    ไม่ทราบว่าเป็นเพราะ HDD รึป่าว ใช ซัมซุง 160 GB SATA ครับ ใช้มา 2 ปีเองน่ะ
    เวลา ลากวางไฟล์ใหญ่ๆ จะ เป็นรูปถ่ายโอนข้อมูลแต่มันจะกระตุก หน่วงๆ ผิดสังเกตครับ
    Last edited by KingYojimbo; 1 Dec 2008, 14:38:45.

เวงผิดรูป
    เอาใหม่ครับ

Comment

taskmgr ไม่ขึ้น
      defrag ไม่ได้
      น่าจะเป็นไวรัสมากกว่าครับ
      (ใช้ร่มแดงซะด้วย)

Comment

ฟอแมส ทางออก ที่ดีที่สุด ^_^

Comment

ฟอร์แมตมาหลายครั้งแล้วครับ เสียเวลามากมาย แต่ถ้าเที่ยวนี้กู่ไม่กลับ จะลงวิสต้ากะเขามั้ง เซ็งเป็ดเห็ดสด

Comment

เป็นที่ windows มั้งคับ ผมเคยเป็นลงวินโดว์ใหม่แล้วหาย

Comment

ใช้เครื่องมือตรวจสอบดิสก์ก่อนครับ
              - คลิกขวาเลือก Properties
              - Tools
              - Error-checking
              ตรวจทั้งฮาร์ดดิสก์, แฟลชไดร์ฟ หรือ ดิสก์แบบExt.อื่นๆที่เสียบคาไว้ด้วย อาจจะมีไฟล์เสียหายอยู่บนดิสก์ก็เลยทำให้ฮาร์ดดิสก์ทำงานติดๆขัดๆ

Comment

ตอนนี้เป็นหนักครับ เปิดเครื่องเเล้วพอบูตเสร็จ รีสตาทเองตลอดครับ วนอยู่อย่างงี้ตลอดเลยอ่ะ ทำไงครับ
                อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ

Comment

format ลงวินโดวส์ใหม่ โลด

Comment

ล้างบางไปเลย

แล้วลงใหม่

Comment

ลบ ไดร์ แล้วรวม partition 2 ไดร์ เป็น ไดร์เดียวก่อน
                      แล้ว format แบบ full เลย
                      แล้วค่อบแบ่ง partition ตามต้องการอีกที
                      จากการเดาระบบ partition อาจจะมีปัญหา

Comment

[QUOTE=TWK.;5225928]ลบ ไดร์ แล้วรวม partition 2 ไดร์ เป็น ไดร์เดียวก่อน
                        แล้ว format แบบ full เลย
                        แล้วค่อบแบ่ง partition ตามต้องการอีกที
                        จากการเดาระบบ partition อาจจะมีปัญหา[/

จะลองดูครับ

Comment

Working...
                        X