Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดอันดับ และ แนะนำ Power Supply ดีๆๆให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดอันดับ และ แนะนำ Power Supply ดีๆๆให้หน่อยครับ

จัดอันดับ และ แนะนำ Power Supply ดีๆๆให้หน่อยครับ
    คือ(คิด)ว่าตัดสินใจซื้อ Power Supply ตัวใหม่ ถ้าของเดิมมีปัญหา ก็จะถอยอันใหม่ทันที่ครับ
    เอาแบบ ของดีราคาถูก คุ้มๆๆ ( ผมขอคุณภาพมาก่อนราคานะครับ เหมาะสม ) ประม่ณ 600-700 วัตครับ แนะนำที่ ว่ามาเลย
    ขอบคุณมากครับ ทุกท่านที่ตอบ

ICUTE 750W 3200

Comment

Icute 750w ตัวธรรมดา 2990

Comment

ช่วงนี้ icute มาแรงครับ

ของจากไต้หวัน แต่ คุณภาพดี ได้มาตารฐาน ทั้ง 80+ และ active PFC 12v ก็มาก

Comment

ไช่ ๆ ส่วน ตัวผม ว่า i cute ตอนนี้ มาแรง เพราะ ว่า ราคายอมเยาว์ สวย พอ ประมาณ วัตต์แท้ ไม่มีเทียม

แต่ ถ้า ว่า ดี จิง ๆ นี่ ก็ มี tagan ตระกูล bz
          siverstone รุ่นสูง ๆ

gigabyte odin นี่ แหละ แต่ ราคา อย่างที่ว่า อ่ะน่ะ ไม่ลง เลย

i cute เลย มาแรง แซง โค้ง เพราะ ความย่อมเยาว์ นี่แหละ

Comment

Cooler Master "RS-550-ACAA-A1" 550W Real Power Pro Power

Efficiency: 83%(110W) / 84%(275W) / 81%(550W)
            Input Voltage: 90~264V (Auto Range)
            Input Frequency Range: 47~63 Hz
            Input Current: 8A @ 115 Vac / 4A @ 230 Vac
            Output: +3.3V@25A, +5V@20A, +12V1@19A, +12V2@19A, +12V3@19A, -12V@0.8A, +5VSB@3.5A

12V มาด้วยกันถึง 3
            และ ก็ Efficiency: 83%(110W) / 84%(275W) / 81%(550W)

สุดยอด

2900 กว่าๆ

Comment

Cooler Master 550w ตัวนี้แจ่มดีครับใช้อยู่
              550w Continuous, 660w Peak

Comment

พวกของแพงๆก็ ใช้ได้ครับ พวกยี่ห้อ แบรน์ๆ

Comment

EnerMax คำตอบสุดท้าย

แต่ราคาคงโดนใจหลายๆท่าน อิอิ

Comment

TT แต่แอบเชียร์ icute

Comment

ผมใช้ gigabite odin pro 550w
                      จะเพิ่ม hd 640gb ได้ไหมครับ

อุปกรณ์ในเครื่ิองดังนี้
                      c2d e6420 @2.14
                      memory 2gb/800
                      hd sata 160 gb
                      dvd writer 1 ตัว
                      gpu gtx 260

Comment

i cute ด้วย คน คับ แอบเนียน

Comment

TT Toughpower

แต่ราคา *-*

Comment

Enermax iCute Corsair TT GigOdin OCZ

Comment

i cute อีกคนครับ
                              ถึงแม้จะมีตังไม่มาก แต่ก็เทพได้

Comment

Working...
                              X