Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Power supply ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Power supply ทีคับ

อยากได้ Power supply เปงพวกแบบที่มีชาติตระกูล

แล้วควรใช้กี่วัตต กี่อะคับ แล้ว ควรใช้ยี่ห้อไหน ราคาประมาณเท่าไร

เครื่องผม ใช้ ฮาร์ดดิส 1 ตัว ไดร์พพวก dvd 3 ตัว การ์ดจอ 9550 /256 mb

เอาแบบที่ราคาไม่แพง แล้วควรซื้อร้านไหนดี ขอเปงที่ พันธ์ทิพ นะ

รองดูเว็ปนี้เอาครับ เน้นวัตต์เต็มครับwww.tkcom99.com/

Comment

แนะนำ Enarmax 460 watt. คับ

เหมือนเดิม ราคาประมาณ 2500 จ้า

Comment

FMA2

Comment

Originally posted by molly View Post
          แนะนำ Enarmax 460 watt. คับ

เหมือนเดิม ราคาประมาณ 2500 จ้า
          ตามนั้นเลย

Comment

Originally posted by namza View Post
            อยากได้ Power supply เปงพวกแบบที่มีชาติตระกูล

แล้วควรใช้กี่วัตต กี่อะคับ แล้ว ควรใช้ยี่ห้อไหน ราคาประมาณเท่าไร

เครื่องผม ใช้ ฮาร์ดดิส 1 ตัว ไดร์พพวก dvd 3 ตัว การ์ดจอ 9550 /256 mb

เอาแบบที่ราคาไม่แพง แล้วควรซื้อร้านไหนดี ขอเปงที่ พันธ์ทิพ นะ

ฮาร์ดดิส 1 ตัว - 20 วัต
            ไดร์พพวก dvd 3 ตัว - 60 วัต
            การ์ดจอ 9550 /256 mb - 150 วัต (full)
            CPU - 70-80 วัต
            แรม - ตัวละ 15-20 วัต

เอา Enermax EG365P-VD 350W - 1,550 ฿
            ยังเหลือเฟือ เลยครับ สเปคตามที่บอก ตัว Enermax 350W มันสามารถ โหลดเกินวัต ได้อีกประมาณ 20-30 วัต (รวม 370-380 วัต ครับ) เก็บเงินไว้กิน ขนมเล่นดีกว่า

Comment

Working...
            X