Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามพี่วิกรหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามพี่วิกรหน่อยครับ

จะให้พี่ประกอบคอมให้จะติดต่อยังไงครับ

แล้วเรื่องซื้อของทำยังไงบ้าง ขั้นตอนเป็นไง ค่าบริการเท่าไหร่ครับ

สอบถามอีกอย่างครับ เราจะรอ core i7 หรือว่าจะให้ q6600 ดีกว่าครับ เผื่อระยะยาว

งบ
    งาน
    จอด้วยใหม

บอกมาก่อน อย่างอื่นค่อยว่ากันครับ ซื้อ+ประกอบนะไม่ยากครับ เอาความต้องการให้ลงตัวก่อนครับ

Comment

งบ ไม่เกิน 30000 รวมจอครับ

ไว้เล่นเกมส์ โหลดบิท ครับ

Comment

E8400
        ASUS P5QL-E
        RAM GSKILL PQ 2Gx2
        DVDRW HP
        HDD WD AAKS 640G
        PCI-E HD4850
        PCI-E TT470W
        CASE ผมให้งบไว้ 2000 ท่านไปเลือกมาครับ แล้วบอกผมเดียวผมจะบอกว่า เก็บสายแล้วโล่งขนาดใหน เอาที่ท่านชอบก่อน ของผมไม่ยากครับ
        LCD 19" ตีงบไว้ 5000 ท่านเลือกเองครับ ผมไม่มีความเห็นเรื่องจอ ซื้อให้ได้ครับรุ่นใหนราคาเท่าไร ซื้อที่ใหนก็บอกผมได้ครับ แต่ไม่เลือกให้นะครับ

ราคาก็ดูเอาตามเวปที่บอกแล้วกันครับ

Comment

โอไกลมากเลยครับพี่ ส่งเป็นพัสดุได้ไหมครับ มันจะพังไหม บ้านผมอยู่วัดพันท้าย เกือบ ๆ มหาชัย

พี่จัดให้เลยครับ เดี๋ยวเงินได้ครบแล้วผมจะโทรไป จะเอาไปให้พี่ชายดูสเปคด้วย มันกำลังอยากได้เหมือนกัน

Comment

ส่งแบบ Logistic ได้ครับ ผมส่งไป ตจว หลายเครื่องแล้วครับ สงขลาก็ยังส่งไปมาแล้วครับ เข้ามีประกันของให้ด้วยครับ เอาตามสะดวกท่านแล้วครับ ครับ ผมไม่มีปัญหา อย่างไงก็ได้ครับ หรือเอาสเปคไปหาซื้อแถวนั้นก็ได้ครับ

Comment

ชอบพี่เก็บสายมากเลย โล่งดี พี่ตัว e8400 กับ q6600 เรากะใช้ยาว ๆ เลยตัวไหนดีครับ

เคสเล็งตัวนี้ไว้ครับ Cooler Master "Centurion 5" Case NZXT APOLLO Case NZXT ALPHA ตัวไหนดีครับ ใส่ card reader อีกเพิ่มเท่าไหร่ครับ
              Last edited by jugga; 1 Dec 2008, 18:09:21.

Comment

CARD READER 3ร้อยกว่ายาทเองครับ 2ร้อยกว่า ก็มีครับแล้วแต่ยี้ห้อครับ

เดี่ยวคอยดู C5 คืนนี้นะครับ เวอร์ชั่น ขวางเป็นเจาะ ครับ

ส่วน E84 กับ Q66 ถ้าไม่ OC อะไรมาก E มันจะดูดีกว่านะครับ แต่ถ้าจะเอามา OC Q6600@3.3-3.4 ก็แจ่มดีครับ

แต่ MB รุ่นที่ผมเลือกให้ จุดลงไฟกลางบอร์ดนะครับ ออกมาหน้าตาแบบนี้ครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=278304
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=287538

ส่วนรุ่นที่เก็บสายสวยๆ MB ราคามันก็สูงอยู่ครับ แต่ก็ OC ดีนะครับ ASUS P5Q PRO 4800 ตัวที่ผมบอกที่แรก P5QL-E 3พันกว่าๆครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...=317004&page=2

Comment

ไม่สน ep45 -ud3r มั่งหรอครับ สวยหรูแหล่ม พอดีเห็นแนะนำแต่ อัซซุส อิอิ

Comment

วันนี้ยังไม่คิดสน Gigabyte ครับ เอาไว้วันหน้าค่อยว่ากันครับ เป็นเรื่องของอนาคต ครับ

Comment

พี่ขายเครื่องเสียงรถยี่ห้ออะไรครับ เปิดร้านเองด้วยเปล่า จะได้ไปอุดหนุน

แล้วเคสนี่ตัวไหนดีครับที่เลือกมา

PM ราคาคร่าว ๆ มาให้ผมเลย จอพี่แนะนำไม่ได้หรอ
                      Last edited by jugga; 1 Dec 2008, 23:20:31.

Comment

รู้ได้ไงผมขายเครื่องเสียงครับ

Comment

ก็พี่โพสไว้อ่ะ

Comment

เออ เนาะ

มีทุกยี้ห้อครับ www.robinradio.com ลองเข้าไปดูครับ

Comment

ผมขอถามอีกอย่างนะครับ ( นอกเรื่องหน่อย )
                              fornt : jvc 905
                              front - rear : morel hybrid ovation 10
                              poweramp : audison lrx6.9
                              sub : kicker cvr 10"
                              ลงใน wish ใช้ได้ไหมครับ

พอดีเขาจัดชุดมาให้อ่ะ

พี่ขอราคาของด้วยนะ

q6600
                              p5q pro
                              g skill pq 2g*2
                              dvd hp
                              hdd wdaak2 640g
                              pci-e hd4850
                              psu tt 470w

case ใน 3 ตัว พี่ช่วยเลือกหน่อย มันสวยหมดเลยอ่ะ แต่อยากได้ดี ๆ อ่อรวมค่า card reader ด้วยนะครับ oc ให้ด้วยครับ อยากได้แบบแรง ๆ

แนะนำจอให้ทีครับ

ขอบคุณครับ
                              Last edited by jugga; 1 Dec 2008, 23:27:30.

Comment

Working...
                              X