overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: Phenom 9950 เทียบประสิทธิภาพแล้วตรงกับ Intel รุ่นไหนครับ

OverclockZone Member

Default Phenom 9950 เทียบประสิทธิภาพแล้วตรงกับ Intel รุ่นไหนครับ

คือสงสัยเห็นหลายคนบอกว่า AMD ในราคาเดียวกันกับ Intel จะให้ประสิทธิภาพสูงกว่า แต่จากที่ผมเทียบ 9950 ราคาประมาณ 7000-7400 บาท เอามาเทียบกับ Q8200 ของอินเทลที่ราคา 6900 บาท ..... ผมลอง ๆ ดูผลทดสอบต่าง ๆ ตามเวบทำไม 9950 มันแย่กว่าอินเทลเกือบหมดเลยครับ แถมยังเปลืองไฟกว่าเยอะด้วย

ปล... ใจจริงอยากใช้ AMD แต่เห็นผลการการเปรียบเทียบแล้วมันต่างมากจริง ๆ เลยค่อนข้างเอียงไปทางจะซื้ออินเทลแล้ว แต่ก็ยังไม่อยากตัดใจจากฝั่งนี้

ปล2... ผมซื้อมากะใช้เล่นเนต ทำงาน โหลดบิต เป็นหลัก เล่นเกมส์บ้างประปราย ชอบเปิดเวปทีละ 10 หน้าขึ้นไป แปลงไฟล์วีดีโอ ไรท์ซีดี .....

ปล3... ฟีนอม2 จะออกต้นปีหน้า ควรจะรอไหมครับ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

ต้องเน้น นะครับว่าใช้กับงานไหน
    แปลงไฟล์วีดีโอ อินเทล ก็กินขาดแล้วครับ

แต่ถ้าหากรัก AMD ก็ใช้ AMD

ที่ผมใช้ AMD ทุกวันนี้ เพราะรักครับ
    และทำให้หล่อขึ้นด้วย
    อิอิ

OverclockZone Member boyro's Avatar

ไม่ทราบ เพราะไม่เคยเล่น Intel
    ดูเอาว่าสมควรรอไหม ตามลิ้ง http://www.vmodtech.com/modules.php?name=News&pagenum=2

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

พวกอ้างผลเทสก็ไปซบอก intel เถอะคับ

ไม่รู้จะอธิบายไปทำไมว่าการใช้งานจริงมันไมได้นิยายแบบผลเทสซักนิด

OverclockZone Member Frankie's Avatar

บอด มันถูกครับ ราคา CPU รุ่นดีดี ก็แพงพอกัน

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ผมก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรเหมือนกันครับตอนนี้ผมใช้ 6400+ อยู่
    แค่ E8400 ของเค้าก็ยังหาของเรา มาเทียบรุ่นกันยากเลยครับ ถ้าเล่นเกม

ชอบผลเทสก้อเลือก Intel ..แต่การใช้งานจิงเราเลือก AMD..

OverclockZone Member Drunk's Avatar

Quote Originally Posted by My Girl View Post
    ชอบผลเทสก้อเลือก Intel ..แต่การใช้งานจิงเราเลือก AMD..
    ตามนั้นครับ

ถ้าชอบผมเทสออกมาแรงๆ ก็ต้องมีเงินเยอะ ก็เอา Intel ไปเลย

ถ้าชอบแบบใช้งานลื่น ก็เอา AMD

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ผมว่า AMD ใช้งานเเล้วรู้สึกดีกว่านะ

รู้สึกปลงๆ เหมือนกัน เวลาจะตอบว่า amd ดีกว่า intel ยังงัยต้องใช้ความรู้สึกตอบ แต่ไม่สามารถตอบผ่านทางการทดสอบที่แน่นอนกว่าได้เลย............

ปล. ตามทฤษฎีการใช้ความรู้สึกตอบมีความไม่แน่นอน เพราะ วันนี้ชอบก็รู้สึกดี วันหลังไม่ชอบก็จะตอบไม่ดี

แต่การใช้การทดสอบตามทฤษฏี ไม่ว่าจะผ่านไปนานเท่าใดก็ได้ผลการทดสอบเช่น เดิมในเรื่องเดิม...

แต่เวลาเราซื้อของ ส่วนหนึ่งก็ต้องใช้ความรู้สึกตัดสินใจ.....ชอบอะไร รักอะไร ซื้ออะไรแล้วรู้สึกดี....มันมีผลมากเหมือนกันนะนี่

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ก็เหมือนเอา Bugutti Veyron ความเร็วสูงสุด 407k/h เอามาวิ่งในกรุงเทพละครับ รถที่ว่าเร็วที่สุดในโลกคุณคิดว่าเอาใช้งานจิงๆจะใช้ถึงที่มันบอกมั้ยหล่ะครับ (ขอเอี่ยวเรื่องรถอิกซักรอบ)

ps000000
    Guest

ตามหลัง Q6600 ในหลายๆการทดสอบ ถือว่าเทียบรุ่นนี้แล้วกันนะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

Quote Originally Posted by ps000000 View Post
    ตามหลัง Q6600 ในหลายๆการทดสอบ ถือว่าเทียบรุ่นนี้แล้วกันนะ

ไม่ค่อยอ้อม ๆ เลย นะ

OverclockZone Member automatics's Avatar
    ม.บางมด,หมู่บ้านสวนธน

AMD มาตั้งแต่เกิด 55555+

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

5555555555555555555555555555555

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ประสิทธิภาพด้านใหนละครับ
    ลองมาเรนเดอร์งาน 3D แข่งกันใหมครับ
    หรือมาเรนเดอร์หนังแข่งกันใหมครับ

ผมออกมาก็ไม่เหมือนกันแล้วครับ กับรุ่น นั้นๆนะครับ

OverclockZone Member Amdkiki's Avatar

น่าจะQ6600แต่ถ้าไอ้Q6600มันลากไปอีกQ6600แรงกว่าเป็นทุ่งเป็นกองแถมถูกกว่าลากไกลกว่าแรงกว่า แต่กุว่าจริงๆไม่น่าจะมาถามห้องนี้นะน่าไปถามบอร์ดไกลๆต่างประเทศเลยก็ได้ คำตอบดูได้จากหมวดzoneแล้ว ที่นี่มันตอบแบบเอาใจสาวกเป็นหลัก
    Last edited by Amdkiki; 3 Dec 2008 at 06:02:19.

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

รอนี่ดีกว่าครับ

ดูซิว่าจะแรงอย่างกราฟป่าว หึหึหึ

OverclockZone Member Khow's Avatar

รอ deneb ของ AM2+ ดีกว่าครับลาก 4GHz ได้เหมือนกัน L3 ก็ไม่น้อย

OverclockZone Member BurstnovA's Avatar

อยากใช้ 4 หัว AMD จริงๆ ผมว่ารอ deneb ดีกว่านะครับ (ถ้ายังใช้ athlon หรือ x2 3600 อะไรพวกนี้อยู่อะนะครับ)

ถ้าซื้อตอนนี้เอาคุ้ม + โหลดบิท + เล่นเกม +ทำงาน +แปลงไฟล์ +ประหยัดไฟ แบบที่ จขกท. ต้องการ
    ลองมองหา Q9450 หรือ Q9550 มือสองมาใช้คุ้มกว่าครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks