Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom 9950 เทียบประสิทธิภาพแล้วตรงกับ Intel รุ่นไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom 9950 เทียบประสิทธิภาพแล้วตรงกับ Intel รุ่นไหนครับ

คือสงสัยเห็นหลายคนบอกว่า AMD ในราคาเดียวกันกับ Intel จะให้ประสิทธิภาพสูงกว่า แต่จากที่ผมเทียบ 9950 ราคาประมาณ 7000-7400 บาท เอามาเทียบกับ Q8200 ของอินเทลที่ราคา 6900 บาท ..... ผมลอง ๆ ดูผลทดสอบต่าง ๆ ตามเวบทำไม 9950 มันแย่กว่าอินเทลเกือบหมดเลยครับ แถมยังเปลืองไฟกว่าเยอะด้วย

ปล... ใจจริงอยากใช้ AMD แต่เห็นผลการการเปรียบเทียบแล้วมันต่างมากจริง ๆ เลยค่อนข้างเอียงไปทางจะซื้ออินเทลแล้ว แต่ก็ยังไม่อยากตัดใจจากฝั่งนี้

ปล2... ผมซื้อมากะใช้เล่นเนต ทำงาน โหลดบิต เป็นหลัก เล่นเกมส์บ้างประปราย ชอบเปิดเวปทีละ 10 หน้าขึ้นไป แปลงไฟล์วีดีโอ ไรท์ซีดี .....

ปล3... ฟีนอม2 จะออกต้นปีหน้า ควรจะรอไหมครับ

ต้องเน้น นะครับว่าใช้กับงานไหน
    แปลงไฟล์วีดีโอ อินเทล ก็กินขาดแล้วครับ

แต่ถ้าหากรัก AMD ก็ใช้ AMD

ที่ผมใช้ AMD ทุกวันนี้ เพราะรักครับ
    และทำให้หล่อขึ้นด้วย
    อิอิ

Comment

ไม่ทราบ เพราะไม่เคยเล่น Intel
      ดูเอาว่าสมควรรอไหม ตามลิ้ง http://www.vmodtech.com/modules.php?name=News&pagenum=2

Comment

พวกอ้างผลเทสก็ไปซบอก intel เถอะคับ

ไม่รู้จะอธิบายไปทำไมว่าการใช้งานจริงมันไมได้นิยายแบบผลเทสซักนิด

Comment

บอด มันถูกครับ ราคา CPU รุ่นดีดี ก็แพงพอกัน

Comment

ผมก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรเหมือนกันครับตอนนี้ผมใช้ 6400+ อยู่
            แค่ E8400 ของเค้าก็ยังหาของเรา มาเทียบรุ่นกันยากเลยครับ ถ้าเล่นเกม

Comment

ชอบผลเทสก้อเลือก Intel ..แต่การใช้งานจิงเราเลือก AMD..

Comment

Originally posted by My Girl View Post
                ชอบผลเทสก้อเลือก Intel ..แต่การใช้งานจิงเราเลือก AMD..
                ตามนั้นครับ

ถ้าชอบผมเทสออกมาแรงๆ ก็ต้องมีเงินเยอะ ก็เอา Intel ไปเลย

ถ้าชอบแบบใช้งานลื่น ก็เอา AMD

Comment

ผมว่า AMD ใช้งานเเล้วรู้สึกดีกว่านะ

Comment

รู้สึกปลงๆ เหมือนกัน เวลาจะตอบว่า amd ดีกว่า intel ยังงัยต้องใช้ความรู้สึกตอบ แต่ไม่สามารถตอบผ่านทางการทดสอบที่แน่นอนกว่าได้เลย............

ปล. ตามทฤษฎีการใช้ความรู้สึกตอบมีความไม่แน่นอน เพราะ วันนี้ชอบก็รู้สึกดี วันหลังไม่ชอบก็จะตอบไม่ดี

แต่การใช้การทดสอบตามทฤษฏี ไม่ว่าจะผ่านไปนานเท่าใดก็ได้ผลการทดสอบเช่น เดิมในเรื่องเดิม...

แต่เวลาเราซื้อของ ส่วนหนึ่งก็ต้องใช้ความรู้สึกตัดสินใจ.....ชอบอะไร รักอะไร ซื้ออะไรแล้วรู้สึกดี....มันมีผลมากเหมือนกันนะนี่

Comment

ก็เหมือนเอา Bugutti Veyron ความเร็วสูงสุด 407k/h เอามาวิ่งในกรุงเทพละครับ รถที่ว่าเร็วที่สุดในโลกคุณคิดว่าเอาใช้งานจิงๆจะใช้ถึงที่มันบอกมั้ยหล่ะครับ (ขอเอี่ยวเรื่องรถอิกซักรอบ)

Comment

ตามหลัง Q6600 ในหลายๆการทดสอบ ถือว่าเทียบรุ่นนี้แล้วกันนะ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                          ตามหลัง Q6600 ในหลายๆการทดสอบ ถือว่าเทียบรุ่นนี้แล้วกันนะ

ไม่ค่อยอ้อม ๆ เลย นะ

Comment

AMD มาตั้งแต่เกิด 55555+

Comment

5555555555555555555555555555555

Comment

Working...
                              X