Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือจะทำสีใหม่นะคับ ขอคำชี้แนะหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือจะทำสีใหม่นะคับ ขอคำชี้แนะหน่อยคับ

อยากทำสีเคสใหม่ อะคับ คือตอนนี้มามีรอยเยอะ ทั้งฝาที่ไปทำมาด้วย เซ็ง นิดๆ เลยอยากทำสีใหม่ กะตัด อคิริค ใหม่เลยอะคับ มันจะหลุดแระ

คือผมต้องใช้อะไรบ้างคับ อ่านของเพื่อนๆมา พอคร่าวๆแล้ว สี กระดาษทราย

แล้วแยกชิ้นส่วนอะคับ ตรง หัวรีเวด อะคับ ใช้ สว่านแบบไหน ดอก เบอร์อะไร คับ ผมลองใช้กับเคสอะนเก่าซิ่งจะเอามา test bad เล่นๆ เจาะรีเวด ออกยากมาก เพราะอาจจะดอกใหญ่ เลยถามเพื่อนว่าใช้ สว่านแบบไหน ดอดเบอร์อะไรคับ แล้ว รีเวดยิงกลับมาแล้ว จะเหมือนเดิมช่ายมั้ยคับ คือโครงของเคสจะไม่เปลี่ยนไป ยาวมากไปแระ ถามแค่นี้อะคับ เดี๋ยวันหยุดยาวกะทำซะหน่อย

ขอบคุณมากครับ
Working...
X