Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอร้องช่วยดูหน่อยคับ ซื้อมาเมื่อวานอยู่ๆจอก็ดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอร้องช่วยดูหน่อยคับ ซื้อมาเมื่อวานอยู่ๆจอก็ดับ

สเปกเครื่อง ลง windows Xp
    Intel E8400
    Asus P5Q pro
    G.skill 4 GB-800
    Asus EAH4850 Top
    LCD 22" LG L227WTG
    HD 500 GB SEngate
    pSu ThermalTake 550W
    Case cooler Master 690
    ต่อพอร์ DVi(ไม่แน่ใจเส้นสีขาวนะคับ) คือพึ่งไปซื้อมาเมื่อวานนี้ วันนี้ลองเล่นเกม 'Dead Space' เล่นไปประมาณ 5 นาที จอมันก็ค้างและก็ดับไปเองเลย แต่ตัวเครื่องมันยังทำงานอยู่มันไม่ได้รีสตาร์เองหรืออะไรเลย และก้อจอมันก้ขึ้นมาว่าไม่มีสัญาณแต่พอผมปิดแล้วเปิดใหม่ก็ใช้ได้ มันเป็นเพราะสาเหตุอะไรบ้างคับ และผมควรทำไงดี สเปกของเครื่องผมมันมีปํญหาตรงไหนบ้าง และผมควรลงโปรแกรมอะไรเพิ่มบ้างจะเซ็ตเครื่องยังไงดี เด็กใหม่คับ ขอให้ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ เพราะว่าถ้าตัวไหนมีปัญหาผมได้ไปเปลี่ยนภายใน 7 วัน เครียดมากเลยซื้อคอมมาเกือบ 4 หมื่น รวมจอด้วย เล่นได้วันเดียวมีปํญหาแล้ว หรือสเปกเครื่องผมเล่นเกมนี้ไม่ได้ ช่วยแนะนำรายละเอียดหน่อยนะคับ ว่าผมควรทำอะไรบ้าง ขอบพระคุณมากๆๆ

ผ่านไป 1 วัน ไม่มีใครตอบเลย

Comment

ลองปรับรอบพัดลมดูครับปรับขึ้นสักประมาณฯ40-50%
      ปล.2 ท่านหมุนน็อตยึดการืดจอกับเคสด้านในแน่นดีรึยังครับ ผมเคยน่ะเวลาพัดลมทำงานทำให้การ์ดมันตกลงลงมานิดนึงขั้วเลยไม่แน่น

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์ ATI ครับ อาการนี้เจอกับ HD4xxx หลายตัวแล้ว ลองไดร์เวอร์ WHOL ดุครับ 8.11

Comment

4850 ตัวนี้ร้อนมากๆ ปรับรอบพัดลม 50% fixed ถึงจะเอาอยู่

Comment

Working...
          X