Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องสเปคนี้เล่นเกมอะไรได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องสเปคนี้เล่นเกมอะไรได้บ้างครับ

พอดีมีคนจะขายAMD2(940) Athlon 3800กะAsrok ALive NF6G-VSTA
    ขายถูกดีแต่ถามเพื่อนๆว่าเล่นเกมน่าจะได้ไม่เยอะ
    มีแรมอยู่แล้ว2Gกับการ์ดจอATIที่บ้าน(จำรหัสไม่ได้)512

คนขายบอกว่าเล่นDMCได้อยู่แต่ต้องใช้ก่ร์ดจอแรงๆ
    แล้วถ้าจะเล่นcrysisกับRA3พอจะไหวไหมครับ
    (พอดีน้องชอบเล่นเกมภาษาไทยอะครับเลยจะซื้อไปไว้ที่บ้าน)
    ขอบคุณมากครับ

พอไหวมั้ง แต่จออะไรเนี่ยหล่ะ

Comment

RA3 6600gt ต่ำสุดเล่นได้ลื่นน่ะครับ DDR3 128 เอง เหอะๆ เสปกโดยรวมเครื่องผมอ่อนกว่าเครื่องคุณอีกนะ

Athlon64 3000+

DDR1 2048Mb

PCI-E 6600GT DDR3 128

ส่วน DMC ถ้าไม่ปรับสูงมากก็ลื่นปื้ดเหมือนกันครับ แต่ CRYSIS Low แมร่งทุกอย่างเลยถึงจะลื่นเหอะๆ

Comment

Working...
      X