Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันเกิดจากอะไรคับ ช่วยวิเคราะที!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันเกิดจากอะไรคับ ช่วยวิเคราะที!!!

คือเครื่องผมเพิ่งซื้อมาอ่ะคับ แบบว่าประกอบเอง
    พอลงวินโดว์และโปรแกรมอื่นเรียบร้อย
    มันก็เกิดอาการอ่ะคับ แบบว่ามันกระตุกอ่ะคับ
    แต่ดูหนัง เล่นเกม ก็ปกติ แต่เหมือนมันหน่วงเปงพัก ๆ อ่ะคับ

ปล.สเปคเครื่องผมอ่ะคับ
    Intel E7200
    P45 NEo2
    G-sgell 2*2 G
    Segate 500 Gb
    GF 8800 XFX
    LCD 2232 GW

ไฟป่าว

Comment

โทดทีนะคับ ลืมบอกไป
      ผมใช้ PSU 650 วัตต์ ของ Delux อ่ะคับ
      ไม่รู้ว่าพออ่ะเปล่า แต่ตัวนี้วัตต์ไม่เต็มนะคับแค่ 90 %

Comment

ลงไดเวอการ์ดจอใหม่ครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ Driver V.180.48 อยู่อ่ะคับ
          เพิ่งลงเมื่อเช้านี้เอง มันก็ยังเหมือนเดิมอยู่

ลองทดสอบ HDD แล้วไม่มี Bad Secter ด้วยคับ
          แล้วมันมีชิ้นส่วนไหนที่น่าสงสัยอีกเปล่าอ่ะคับ

รบกวนช่วยวิเคราะห์กานอีกทีนะคับ

Comment

win เวอร์ชั่นใหนเหรอครับ ลองลง vista 64 ซิ แล้วเปรียบเทียบ

Comment

เปลี่ยนตัววินโดวดูก่อน

Comment

เป็นจังหวะ ๆ เลยหรือเปล่า กะตุกน่ะ ถ้าจังหวะ ๆ ก็ลองดูสาย HD ด้วย แต่เคยเจอกะ HD ที่เป็น IDE น่ะ

Comment

น่าจะ PSU นะครับ

Comment

น่าจะ PSU นะ
                    Last edited by PakeNa; 5 Dec 2008, 03:43:29.

Comment

ลง ไดร์เวอร์ ครบแล้วใช่ป่ะ ไดร์เวอร์เมนบอร์ดอ่ะ

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
                        ลงไดเวอการ์ดจอใหม่ครับ
                        ตามนั้น

Comment

Working...
                        X