Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดเสป็คแรมให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดเสป็คแรมให้ทีครับ

บอร์ด 754 K8N
    sempron 3000+
    ตอนนี้ใช้rox 512 ชิบdynet *2
    rambo 1024 ชิบhynix *1
    บอร์ดผมใสได้3ตัวอ่ะครับ
    ถ้าผมจะขายแรมเก่าให้หมดจะได้เงินประมานเท่าใดครับ
    เเล้วถ้าจะซื้อแรมใหม่สำหรับocเลย จัดมาให้หน่อยครับ เอา2gb งบไม่เกิน10000ไหวไหมครับ
    หรือไม่ก้อช่วยจัดราคาถูก กลาง แพง ก้อได้ครับ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by zizzee; 11 Feb 2007, 21:56:44.

มันอยู่ที่MBด้วยครับ RAM ดี เมนบอร์ด จ่ายไฟได้ไม่พอก็ลากไม่ไป บร์อดดีเเรมธรรมดายังลากได้ไกลกว่าครับ (CPU) 10kนี่ไม่เก็บไว้อัพเกรดเหรอครับ เสียดายเเทนอ่ะ

Comment

คือตอนนี้เปลี่ยนเมนบอร์ดไม่ได้อะครับ ลงvista oemไปแล้ว

Comment

คอร์เเซ VS 1G ตกตัวละ 3000+ - ไม่เกิน200อ่ะครับ 2G ก็ประมาน6000 ราคาต้องเช็คเองอีกทีนะครับ ทดเเรม กับ หาค่า LC ที่เหมาะเอาเเล้วกันครับ ตังเหลืออาจไปอัพพวกVGA supply

Comment

ตอนนี้ OC ได้เท่าไรละ ผมบอกวิธีให้เอาใหม

Comment

ตอนนี้ocได้2.6- - บอกวิทีทีครับ
            ผมปรับht ratio =3
            ปรับไรไม่รุ้ที่มี 200 266 333 400 = 266
            ไฟ cpu 1.55
            ไฟ ram 2.7
            Last edited by zizzee; 12 Feb 2007, 10:22:49.

Comment

โอโฮ ตั้ง 2.6 เปลี่ยอะไรเข้าไปก็ไม่คุมครับ มันไม่ไกรกว่านั้นมากเหรอครับ

แบบนี้ไม่ต้องบอกแล้วครับ ดีมากๆแล้ว

ลองลดตัวคูณดู ครับถ้สดันบัส CPU ขึ้นได้อีก ก็แสดงว่า CPU ตันแถ้วสปีด 2.6 นี้แหละครับ

Comment

เอ่อคือผมอยากทราบว่า
                ปรับไรไม่รุ้ที่มี 200 266 333 400 = 266
                มันคือไรมั่งอ่ะครับ

Comment

Originally posted by zizzee View Post
                  เอ่อคือผมอยากทราบว่า
                  มันคือไรมั่งอ่ะครับ
                  ใหญ่จัง

HT คือความเร็วในการส่งข้อมมูลครับปกติกับบอร์ดรุ่นนี้ ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่ให้เกิน 1000 เป็นใช้ได้ เอามาจาก บัสCPU x เลขที่เราปรับ 294x3= 882

ส่วน 200/266/333/400 นั้นคือ การทดแรมครับ เข้านิยมทดกันก็ 266/200 ลองทดที่ 200 ดูว่าดันบัสขึนได้อีกเปล่า
                  แต่ต้องเช็คความเร็วบัสจริงๆใน CPUZ ด้วยนะครับทดมากไป มันก็ไม่ดี

แต่ผมว่า ที่ได้อยู่ตอนนี้นะสวยมากๆแล้วครับ

Comment

บอร์ดผมมันสูงสุดได้เเค่300อ่ะงับ เดี๋ยวลองปรับตัวคูณลดลง เเล้ว เอา300เลย

Comment

พอลอง 300*8.5 เเล้วมันขึ้น bios error ไรนี่ละครับ เเล้วมันจะมีbios recovery
                      เลยไม่กล้าลองอีกเลย- - ตอนีน้297*9 ก้อokเเล้วครับพอใจเเระ

Comment

ผมก็คิดว่างั้นครับ แต่ปกติเราจะไม่ใช้ตัวคูณ ทศนิยนนะครับ ต้องลง 8 เลยครับ จะดีกว่า ในการ OC ครับ

Comment

Working...
                        X