Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์อยู่แล้วจอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์อยู่แล้วจอดับ

คือเล่นปังย่าอยู่ดีๆจอมันก้อดับอ่ะครับ แล้วจะมีกรอบสีเหลี่ยมสีขาวตรงมุมซ้ายของจอ กระพริบเป็นคำว่าDigitalกับAnalogสลับกันอ่ะครับ ใครพอรู้มั้ยครับว่ามันคืออะไร แล้วจะแก้ยังไงดีครับ

อีกเรื่องคืออยากถามว่าสัญญาณDigitalกับAnalogแตกต่างกันยังไงครับ

ดันๆๆ

Comment

น่าจะ VGA card ครับ

Comment

แล้วจะแก้ยังไงพอจะทราบมั้ยครับ

Comment

DigitalกับAnalogคืออะไรอ่าครับ เห็นตอนลงไดร์เวอร์มันมีให้เลือกระหว่าง2อย่างนี้

Comment

ดันๆครับ รอความช่วยเหลือ

Comment

ใครก้อได้บอกผมทีครับ ว่าDriverแบบDigitalกับAnalog มันแตกต่างกันยังไงควรใช้อันไหน ผมว่ามันจะเป็นกุญแจของการแก้ปัญหาเล่นเกมส์แล้วจอดับของผมแน่ๆ

Comment

ดันครับ ช่วยตอบปัญหาผมทีครับ ท่านผู้รู้ทั้งหลาย

Comment

VGA เน่าเปล่านะลองหาตัวใหม่มาเปลี่ยนดู DigitalกับAnalog ไม่น่าเกี่ยวครับ แบบระเอียดรอท่านต่อไปครับผมอธิบายไม่ถูก

Comment

ผมก็เป็นนะจอดับเนี่ย เล่น Left 4 Dead ตอนแรกนึกว่า การ์ดจอ ไปๆ มาๆ CPU ร้อนเกิน -*-

เพิ่งจะกระจ่างตอนนี้ เล่นสบาย ไม่ ดับละ

Comment

บอกอาการน้อยไป
                      อาการนี้เหมือนกะว่าไม่ได้ต่อสาย vga
                      สายหลวม
                      สายพัง
                      สายไปแล้วที่จะแก้ไข
                      ฮ่า ๆ ขำ ๆ น่ะ ลองไล่ทีละอย่าง

analog ก็คือ ต่อสาย VGA ธรรมดาที่หัวสายเป็นน้ำเงิน
                      digital ก็ คือ DVI
                      รูปแบบของ socket เกือบเหมือนกันตรงที่เป็นรูปตัว D ประมาณนี้
                      ต่างกันตรงที่ DVI ยาวกว่า

ปล.ใช้ภาษาบ้าน ๆ เอาน้าค้าบ

Comment

Working...
                      X