Announcement

Collapse
No announcement yet.

[XPและ Vista] ถามวิธีกำหนดสิทธิ์ของแต่ละuser เช่นห้ามไม่ให้ลงโปรแกรมเพิ่มและเข้าใช้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [XPและ Vista] ถามวิธีกำหนดสิทธิ์ของแต่ละuser เช่นห้ามไม่ให้ลงโปรแกรมเพิ่มและเข้าใช้

ในXPและ Vista มีวิธีกำหนดสิทธิ์ของแต่ละuser ไหมครับ

เช่นต้องการจะห้ามบาง userไม่ให้ลงโปรแกรมเพิ่ม หรือห้ามเข้าใช้โปรแกรม เล่นเน็ต เป็นต้น

Windowsทำได้ไหมครับ เเละทำอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

เน็ตเวอร์กรู้สึกจะได้นะครับ แต่เรื่องลงโปรแกรมไม่แน่ใจอะครับ แต่รู้สึกน่าจะได้นะ ถ้าติดตั้งเมื่อไหร่มันจะบอกว่า แอ็ดมินเท่านั้นอะไรนี่ละครับ ผมก็ไม่เคยลองด้วยอะครับ ใช้ WinGuard ชัวเลยครับผม

Comment

กำหนดให้เป็น User แล้วไปแก้ไขสิทธิ์ใน Group Policy
      ใช้ Windows เดิม ๆ นั่นแหละทำได้ไม่ต้องไปหาโปรแกรมอะไรมาลงเสริมหรอก

Comment

Working...
      X