Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม PES 2009ปรับภาพ 1280*1024ไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม PES 2009ปรับภาพ 1280*1024ไม่ได้คับ

1.ทำไม PES 2009ปรับภาพ 1280*1024ไม่ได้คับ
    2.และก็ปรับ vsync ก็ไม่ได้ ต้องไปปรับกับ driver แทน
    3.รู้สึกว่าเวลาโยนบอลไปไกลๆ เหมือนมันหน่วงหน่อยๆ ทั้งที่เฟรมเรตอยู่ที่60 ไม่มีตกเลย
    4.แล้วในช่องที่ให้ติ้ก LB มันคืออะไรคับ
    ช่วยตอบทีคับ ขอบคุณคับ พึ่งได้เกมมา
    Attached Files

ดันหน่อยคับ

Comment

1.ทำไม PES 2009ปรับภาพ 1280*1024ไม่ได้คับ
      คิดว่าขึ้นอยู่กับการ์ดจอด้วยครับ ผมเคยใช้ 7600GT จะมีให้เลือกน้อย พอเปลี่ยนเป็น 8800GT ก็ตามภาพเลยครับ

2.และก็ปรับ vsync ก็ไม่ได้ ต้องไปปรับกับ driver แทน
      อันนี้ไม่รู้ครับ

3.รู้สึกว่าเวลาโยนบอลไปไกลๆ เหมือนมันหน่วงหน่อยๆ ทั้งที่เฟรมเรตอยู่ที่60 ไม่มีตกเลย
      ลองใช้ fraps วัดตลอดมั้ยครับ

4.แล้วในช่องที่ให้ติ้ก LB มันคืออะไรคับ
      มันคือปรับให้จอมีขอบดำ ทำให้สัดส่วนจะได้ไม่ผิดส่วนครับ (ตามรูป)ไม่ยืดๆ แบบ need for UC แผนที่ไม่กลม เซงเล้กน้อย ทำมาได้

ช่วยตอบทีคับ ขอบคุณคับ พึ่งได้เกมมา

Comment

driver ล้วนๆ ลองหลายๆตัว

Comment

ปรับ screen refresh rate ของจอให้เป็น 60 Hz สิครับน่าจะติ๊กได้

Comment

โยนบอลยาวผมว่าลูกมันไม่พุ่ง ลอยเอื่อย ๆ ไปในอากาศมากว่าครับ ไม่ใช่กะเฟรมเลตหรือ ผมก้เป็น รู้สึกว่าเวลาโยนบอลยาว มันไม่พุ่งเหมือน 2008

Comment

Working...
            X