Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนจาก ECS Black A780GM-A เป็น Abit AX78 มันต่างกันเยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนจาก ECS Black A780GM-A เป็น Abit AX78 มันต่างกันเยอะไหมครับ

คือ Abit มันน่าลองเสียจริงๆแค่ซิฟเซ็ตมันเก่านิดหน่อยใช่ไหมครับ
    ที่อยากเปลี่ยนเพราะอยากลดตัวคูณซีพียูได้ และอยากลองครับ
    ไม่ทราบ Abit ลดตัวคูณได้หรือเปล่าครับและ
    มันต่างกันเยอะไหมครับสองรุ่นนี้ใช้กับ 6000+ ครับ

ต่างกันที่ชิปเซ็ท

ABIT ลดตัวคุณได้ ไฟที่ให้มาเยอะมากๆคับ

Comment

ต่างกันเยอะอยู่ นา
      abit ปรับตัวคูณได้

Comment

ต่างที่ไฟ กับ ตัวคูณ แต่ด้านความสดใหม่ของเทคโนโลยีผมว่า 780 มากกว่านะ

Comment

Originally posted by Alphabetz View Post
          คือ Abit มันน่าลองเสียจริงๆแค่ซิฟเซ็ตมันเก่านิดหน่อยใช่ไหมครับ
          ที่อยากเปลี่ยนเพราะอยากลดตัวคูณซีพียูได้ และอยากลองครับ
          ไม่ทราบ Abit ลดตัวคูณได้หรือเปล่าครับและ
          มันต่างกันเยอะไหมครับสองรุ่นนี้ใช้กับ 6000+ ครับ

ถ้าท่านต้องการเพียงลดตัวคูณ ที่สำคัญอยากลอง ท่านได้ลองครับเพราะมันทำได้ตามที่ท่านต้องการ

Comment

ราคา ครับ ก็ ต่างกัน แล้ว ครับ ECS 2150 Ax78 3150 ต่างกัน อยู่ 1000 ครับ
            ถึงเก่า แต่เก๋า ครับ ลากมัน กว่า แล้ว แต่ ครับ คู่ 6000+ แล้ว น่าจะ ขุดออกมา ครับ ความเห็น ส่วน ตัว ครับ

Comment

หาพวก Asus M3N -H/HDMIT 2900 กว่าๆ ปรับ ไฟได้พอสมควร
              ปรับพวกตัวคูณได้เหมือนกันครับ Geforce 8300
              ประทับใจกับรายละเอียดเล็กๆน้อยที่ asus ให้มากับลูกค้าครับ
              เสียอย่างเดียว เจอประกันเทพ D-Com O_o ขายยากเลยT_T

Comment

Originally posted by sayhiyou View Post
                หาพวก Asus M3N -H/HDMIT 2900 กว่าๆ ปรับ ไฟได้พอสมควร
                ปรับพวกตัวคูณได้เหมือนกันครับ Geforce 8300
                ประทับใจกับรายละเอียดเล็กๆน้อยที่ asus ให้มากับลูกค้าครับ
                เสียอย่างเดียว เจอประกันเทพ D-Com O_o ขายยากเลยT_T
                สนใจครับมี8300ออนบอร์ดด้วย ว่าแต่มันปรับไฟเลี้ยงRAMได้เท่าไหร่ครับ ถึง2.1-2.2 v ป่าว พอดีหาอ่านบททดสอบมันไม่มีอะครับ ลงให้หน่อยอิอิ

Comment

Working...
                X