Announcement

Collapse
No announcement yet.

4870 ต้องต่อไฟเข้า 6 pin กี่เส้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4870 ต้องต่อไฟเข้า 6 pin กี่เส้นครับ

จะว่าผมโง่ผมก็ยอมครับ >.<

พอดีวันนี้เ้พิ่งถอย 4870 มา แบบว่ากำลังเห่อ

แล้วเห็นมันมีช่องเสียบไฟ 6 pin 2ช่องอยู่ข้างกัน

แต่สายแปลงที่มันแถมมาให้มันมีแค่เส้นเดียว

ผมเลยอยากทราบว่าเวลาใช้งานต้องเสียบกี่ช่องครับ

จริงๆ PSU ที่ผมใช้ก็มี 6pin 2 เส้น เลยว่าจะใช้สายจาก PSU เลยดีกว่าใช้หัวแปลงไหมครับ

ต้องเสียบทั้ง 2 ช่องคับ

Comment

ถ้ามี 6 Pin จาก PSU ก็ใช้จาก PSU ดีกว่าครับ ไม่งั้นจะมีไว้ให้ทำไม จริงมั้ย

Comment

6 pin 2 เส้น

Comment

ขอบคุณมากครับ

พอดีผมเห็นมันมีสายแถมมาให้เส้นเดียว เลยนึกว่ามันต้องช่องเดียว

Comment

เสียบ 2 ช่องครับ

ถ้าไม่ครบ ไฟไม่พอจะมีเสียง วื้ดดด ดังน่ากลัว

Comment

Working...
            X