Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่าจะซื้อคอมสเปคนี้ แต่หาร้านที่มีของครบไม่ได้เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่าจะซื้อคอมสเปคนี้ แต่หาร้านที่มีของครบไม่ได้เลยครับ

คอมสเปคที่ดูไว้ดังนี้ครับ

Intel Core2 Quad Q8200 6870
    Gigabyte GA-EP45-UD3R 4200
    EVGA 9800GT 512MB DDR3 4990
    G.skill 4GB/PQ/800 CL5 ( 2GB x 2 ) 1900
    Western Digital (AAKS) 640GB 2500
    iCute Titanium650W 2350
    CENTURIAN 5 1850
    Samsung T220 6690
    LG22x (sata) 800

รวมราคา 32150

ไม่ทราบว่าสเปคนี้มีอะไรควรปรับเปลี่ยนไหมครับ (ลดได้แต่เพิ่มไม่ได้นะครับ เหอๆ กำลังรู้สึกว่าเลือกแพงไปรึป่าว จริง ๆ อยากลดการ์ดจอลงอีกหน่อยแต่ไม่รู้จะเอาตัวไหนดีที่เลือกนี่ก็เอาจากที่เป็น 512 เมก 256 บิท รุ่นต่ำสุดแล้วมั้งครับ)

แต่ปัญหาคือผมลองดูทั้งร้าน TK, JIB, GOLDCOM, ADVICE ไม่มีเจ้าไหนมีของครบสักเจ้าเลยครับ บางเจ้ามีเมนบอร์ดมีซีพียู แต่ขาดการ์ดจอ บางเจ้ามีการ์ดจอแต่ขาดซีพียูขาด PSU ไม่ทราบว่าถ้าเราไปซื้อแบบว่าให้ร้านประกอบให้ด้วย ถ้าร้านนั้นมีของไม่ครบ เราให้เขาหามาให้ได้ไหม หรือว่ายังไงก็ต้องเอาแต่ที่มีในร้านครับ .... แล้วไม่ทราบว่าซื้อร้านไหนดีครับ (ดูตัวเลือกแล้วร้านอื่นอยู่พันทิพหมดยกเว้นมี JIB อยู่ที่เซียใกล้ที่ทำงาน เหอๆ)

ขอบคุณครับ

ปล... แต่ละเจ้าราคาไม่เท่ากันด้วย บางเจ้าอันนี้ถูกอันนั้นแพง บางเจ้าอันนี้แพงอันนั้นถูก ราคาที่ผมลิสต์มานี่ผมเก็บมาจากราคาที่ถูกสุดที่หาได้นะครับ ... ไม่ทราบว่าเวลาไปซื้อนี่ต่อราคากันรึป่าวครับ
    Last edited by depend_ayu; 3 Dec 2008, 08:47:40.

จริงๆแต่ละร้านก้ออย่างที่บอก

ถ้าอยากถูกจริงๆ ก้อซื้อมาประกอบเอง

แต่ถ้าจริงๆ ควรเลือกร้านที่น่าเชื่อถือมากกว่า

เพราะเวลามีปัญหาจะได้มาเปลี่ยนได้ง่าย

ปล. ต่อรองกันได้ ตามความสามารถ อิอิ

Comment

ร้านเค้าขายของไม่เหมือนกัน
      เราก็ซื้อของไม่เหมือนกัน เลยหายาก

Comment

ก็เดินซื้อตามร้านก็ดีแล้วนิครับ แล้วมาประกอบเอง ไม่ได้ตรงไหนถ้าลุงๆป้าๆในบอร์ดนี้ละ ประกอบเองได้ความรู้กว่าเยอะเลยครับ

Comment

Q6600 ดีกว่านะ

Comment

ถ้าเอาไป overclock spec. ใช้ได้แล้วครับ

ถ้าเอาไปเล่นเกม ลด บอร์ด ไป+ การ์ดจอ เป็นพวก 4850 น่าจะ work กว่า

Comment

Originally posted by zxyte View Post
              ถ้าเอาไป overclock spec. ใช้ได้แล้วครับ

ถ้าเอาไปเล่นเกม ลด บอร์ด ไป+ การ์ดจอ เป็นพวก 4850 น่าจะ work กว่า
              I agreed you should change VGA. 9800GT is suck, it is 8800GT in disguise and HD4850 is much better trust me, I have use both 8800GT and HD4850.
              One more thing I think icute PSU should be change to with 2,350Baht I think you can get better brand with the same spec.

Comment

Working...
              X