Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยืมพื้นที่ขออนุญาตประจาน JIB ครับ เข้ามาดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่านแล้ว งง

Comment

แนะนำใช้คำอื่นเหอะ
      สิ่งดีๆก็ควรคู่กับคำดีๆ
      เดี๋ยวมันจะผิดเจตนาซะ

Comment

Originally posted by psuke View Post
        โทษทีครับท่านทั้งหลาย กะว่าประจานความดีอ่ะครับ ไม่ได้คิดร้ายนะ
        ครับตั้งซะตกใจหมดเลยอะ

Originally posted by Cloudberry View Post
        นึกว่าเป็นเรื่องไม่ดี ถ้าทาง jib เห็นหัวกระทู้คงเหวอครับ
        เหวอครับแต่ผมเป็นช่างอยู่สาขาพัทยาเลยแอบมาอ่าน อิอิ

Comment

ใช้คำได้แย่นะครับ

Comment

คนเรานี่แปลกนะ ขายแพงก็บ่น ขายถูกก็บ่น อีก ว่ามะ 5555+

Comment

ขอโทษครับรู้เท่าไม่ถึงการจริงๆครับพี่น้องครับจะไม่มีเหตุการหรือคำที่มันไม่ดีออกมาแล้วครับ ทุกท่านอโหสิด้วย

Comment

โฮะๆเจ้าของกระทู้เค้าคงมิได้ตั้งใจใส่ร้ายอย่างไรหรอกเนอะแค่ตั้งขำๆแบบว่าคนที่เขาเอาจิงไม่ขำก้อแค่นั้นเอง แต่ผมเห็นแร้วดึงดูดใจให้อ่านดี น่าจะหันไปเขียนพาดหัวข่าวนะท่านเอิ๊กๆ

Comment

ใช้คำว่า ชื่นชม จะดีกว่านะ ใช้คำว่า ประจาน มันไม่ถูกต้องครับ

Comment

เป็นกำลังใจให้คับ ท่าน จขกท. ครับ
                    สงสัยเป็นยเพราะเหตุการณ์บ้านเมืองมั้งคับ เลยดูเครียดๆกัน

Comment

-*-

กำในเว๊ปขาย 17,500บาท

Comment

-*-

Comment

ราคานี้คงมีจำนวนจำกัด หาซื้อสินค้ายาก น่าจะโดนพวกพนักงานขายสอยไปหมด หรือสินค้าหมดแล้ว เพราะเห็นหน้าเว็บยังราคา 17500 บาท อยู่อีก

ราคาหน้าเว็บ แบบย่อส่วน วันที่ 3/12/2551
                          Last edited by iamhonest; 3 Dec 2008, 04:07:51.

Comment

ขอแปลไทยเป็นไทยนะครับ

ประจาน - (ก.) ประกาศความชั่ว, ประกาศเปิดเผยความชั่ว

ปล.เหมาะใช้กับโจรก่อการร้ายที่ยึดสนามบิน

Comment

ร้าน J.I.B. นี่ใช้ได้เลยนะครับ ผมไปซื้อจอ samsung 943bwx ที่สาขาฝั่งน้อมจิต(ตรงข้ามเดอะมอลล์บางกะปิ)เมื่อประมาณต้นๆปี เข้าไปสอบถามข้อมูลพนักงานก็ให้คำปรึกษาดีครับ พอดีของเหลือแค่ตัวตั้งโชว์ตัวเดียวตอนแรกกะไม่เอาแต่คุยถูกคอกับพนักงานเลยตกลงบอกเค้าว่าจะเอาเลย เค้าก็แกะพลาสติกที่หุ้มกันฝุ่นออกให้พร้อมบอกให้ผมเช็คสภาพตัวจอได้ตามสบาย เทสดอทอะไรเสร็จเรียบร้อยดันเหลือบไปเห็นคราบพลาสติกที่หุ้มจอกันฝุ่นไว้ลอกเป็นคราบๆเหลืองเกาะด้านหลังจอ(เกิดจากพลาสติกใสที่หุ่มจอกันฝุ่นโดนความร้อนจากหลังจอทำปฏิกริยาจนทิ้งเป็นคราบเหลืองๆเกาะจอ) บอกพนักงานว่ามีคราบ เค้าก็ไปเอาผ้าชุบน้ำเช็ดออกให้ แต่ว่าไม่ออก เค้าเลยไปเอาน้ำยาเช็ดคอมมาเช็ดออกให้อีกที ดันไม่ออกอีก เลยลังเลว่าจะเอาดีรึป่าว สุดท้ายบอกเค้าว่ายังไม่เอาดีกว่าครับ แล้วถามว่าของจะมาอีกทีเมื่อไหร่จะได้มาเอาอีกทีวันหลัง แล้วก็ออกจากร้านมาโดยไม่ได้ทิ้งเบอร์โทรติดต่ออะไร(เค้าไม่ได้ถามด้วย) พอถึงวันที่พนักงานบอกว่าของจะมา(อาทิตย์นึงได้)ก็เลยไปเดินดูอีกรอบ ปรากฏว่าพนักงานจำผมได้แล้วบอกว่าของที่พี่จองมาแล้วครับ 1 ตัว แล้วเดินไปหยิบหลังร้านให้ไม่ได้เอามาขายหน้าร้านเพราะเค้าสั่งมาให้ผมโดยเฉพาะ เลยได้เสียตังค์สักที

Comment

ไอผมนึกว่าเรื่องไม่ดี เข้ามา ก้อ งงๆ

เอ้อ

Comment

Working...
                                X