Announcement

Collapse
No announcement yet.

port usb เจ๋งค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• port usb เจ๋งค้าบ

ตอนนี้ใช้เคสของ delux รุ่นเพรียวๆ มี PSU มาให้ในตัว
    ีUSB ด้านหน้า 2 รู ด้านหลัง 4 รู
    ตอนนี้เพี้ยนทั้ง 2 รูแล้วคับ ตอนแรกเพี้ยนแค่รูเดียว คือ เวลาเสียบอุปกรณ์ มันจะฟ้องว่า this devic can perform faster บางครั้งก็ขี้นว่า device not recognized คับ ถ้าขึ้นแบบแรกจะมองเห็น แต่ถ่ายข้อมูลได้ช้าคับ (ผมคิดว่ามันคงเป็น usb 1.1 แต่ตอนใช้แรกๆก็ไม่มีอาการนะคับ ปกติดี)
    ส่วนตอนนี้รูข้างๆหนักกว่าอีกคับ คือ thumb drive แล้วไม่มีไฟกระพริบ แล้วก็มองไม่เห็นด้วยคับ แต่รูอื่นใช้ได้นะคับ พอลองเสียบ ipod ดูก็มีไฟเข้านะคับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน (ผมคิดว่าจ่ายไฟไม่พอ หรือเปล่า?) แต่คอมผมต่ออุปกรณ์น้อยมากเลยนะคับ คือต่อเท่าที่ใช้จิงๆ มีแค่ จอ คีย์บอร์ด เม้าส์ ลำโพง

อันนี้อีกอาการนึงนะคับ เผื่อจะมีผู้ร่วมชะตากรรม คือ เวลาเปิด iTunes มาแล้วต่อ iPod มันจะขึ้น error 0xe8005 ประมาณนี้คับ แล้วก็จะ sync ไม่ได้ ลองเปลี่ยน usb ทุกรูแล้ว update iTunes เป็นรุ่นล่าสุดแล้ว (8.0.2) ก็ยังไม่ได้ผลคับ

ไอ้อาการทั้งหลายทั้งปวงนี่ เกิดจากอะไร แล้วต้องแก้ยังไงบ้างคับ

เคลมได้ปะแบบนี้อะ

Comment

เจ๊งสินะ พัง-*- ไอ่เราก็นึกว่าเจ๋ง จ๊าบ สุดยอด -0-

Comment

มันไม่ได้พังหรือเสียครับ เคยเจอมาหลายเครื่องละครับ ถอดประกอบใหม่อาการแบบนี้หายไปเลย

Comment

ขี้เกลือขึ้นป่าว แบบขาว ๆ อ่ะ

เรียกเท่ ๆ ก็ คราบออกไซด์

Comment

Working...
          X