Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ben-Q ยี่ห้อนี้ใครจะซื้อระวังไว้(ดีแค่ต่อหน้าแค่นั้นแล่ะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ben-Q ยี่ห้อนี้ใครจะซื้อระวังไว้(ดีแค่ต่อหน้าแค่นั้นแล่ะ)

ขอบอกให้เลยจากที่อ่านๆมาหลายกระทู้..คนที่มีปัญหาเช่นเดียวกับผมคือ การ์ดจอเสีย..แล้วเอาไปเคลมขอบอกให้รู้เลยว่าคนที่ไปเคลมแรกๆไม่มีทางได้บอร์ดใหม่กลับมาหรอก..
    เพราะมันจะซ่อมกลับมาแค่นั้นซึ่งถ้าไปอ่านๆดูในหลายกระทู้จะเห็นว่าคนที่มีปัญหาการ์ดจอน
    ี้พอเอาไปเคลมแล้วได้กลับมาจะต้องกลับไปเคลมอีกรอบแน่ๆ..
    ซึ่งตอนนี้ผมก็เป็นแบบนั้น..ตอนนี้ผมเกลียดยี่ห้อนี้เข้าเส้น..กะว่ายี่ห้อนี้จะมีแค่เครื่องนี้เครื่องเดียว..
    ตอนนี้ผมต้องเอาไปเคลมรอบ2ซึ่งพอโทรไปแล้วทางศูนย
    ์ก็บอกว่าต้องรอเพราะเอาของเข้ามาไม่ได้.. OK! โปรเจคkooมันไม่รอคุณท่านหรอกนะ ต้นปีนี้ต้องส่งแล้ว..ยิ่งพูดชื่อนี้kooยิ่งเกลี่ยดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ขอโทษที่ระบายอารมณ์แรงไปนิด..เพราะศูนย์มันหน้าด้านเกินไปตอนเอาไปเคลมรอบแรกมีหน้ามาบอกอีกนะ
    (ทางศูนย์เปลี่ยนบอร์ดใหม่ให้นะครับ) kooไม่ได้โง่นะ ฝุ่นยังจับคลั่กอยู่เลย แถมเอากลับมาใช้ได้8วันแม่งเป็นอีกและ..กระจอกทั้งยี่ห้อทั้งศูนย์อ่ะ คิดผิดกับยี่ห้อนี้จริงๆ
    ค่ารถหมดเป็นพันแล้วเอาไปซ่อมเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย <<<<

ถ้าทุกท่านเห็นว่าผมพูดแรงไปก็มาว่าได้เลยครับ..ผมยินดีขอโทษด้วยการออกจากบอร์ด
    แต่ถ้าใครเห็นด้วยกับผมก็ช่วยกันประนามกันหน่อยครับ

Comment

ของผมไปเคลมบอร์ดครั้งแรกได้บอร์ดใหม่เลยนะ ช่องเชื่อมต่อนี่ใหม่กริ๊บช่องเสียบหูฟังยังแข็งๆอยู่เลย
      ใช้ได้ดีผ่านมา2อาทิตย์ละ

Comment

เดี๋ยวเดือดคอยดู เมื่อก่อนด่าHP เมื่อกี๊ด่าACER บัดนี้ถึงคิวBenQ ต่อไปใครหว่า

Comment

ผมบอกเบนคิวแล้ว++ ทำดีแต่ดีไม่สุด ออกมารับผิดชอบเคลมฟรีและเพิ่มประกันให้อีก1ปี ดีกว่าหลายยี่ห้อที่เงียบ

แต่ถ้าบางตัวแก้ได้จบ แต่บางคนกหลายรอบไม่จบ เปลี่ยนบอดเป็นs42เหอะเพิ่มเงินก้ได้ ทำแบบนี้อย่าทำซะดีกว่าคับ

ส่วนรอต้องรอซิท่านสนามบินปิดจะเอาของเข้ามาไง อันนี้ก็ต้องเห็นใจคนละครึ่งทาง

ไงก็เป็นกำลังใจให้จขกทคับ^^ ลองคุยเรื่องเปลี่ยนบอดs42 ดูว่าได้ไหมอธิบายเหตุผลให้เค้าฟัง

Comment

การ์ดจอ ของโน๊ตบุ๊กหรอ รุ้นไหน
            เคยเครมที่สะพานควาย เขาบอก15วันได้ของแต่เส็จก่อนจะโทรบอกก่อน hddเสีย จริงของซ่อมเส็จตั้งแต่วันที่2ที่ส่งไปแล้ว แต่พี่ท่านดันไม่ โทรมากบอก เกิน15วันก็ไม่โทรมาบอก เขาวันที่17เลยโทรไปตาม เขาบอกเส็จแล้ว พอตอน รับเซ็นซื้อเห็นในใบมันซ่อมเส็จตั้งแต่2วันแรกที่ส่งไปแล้ว ก็เลย ถามพนักงานว่าทำไมไม่โทรมาบอกเขาบอกคิดว่ามีคนโทรบอกแล้ว ผมเลยบอกว่า ทำงานไม่ พูดไม่บอกกันเลยหรอว่าโทรมาบอกยัง แล้วก็กลับ จริงๆก็ไม่ได้รีปใช้เครื่องเลยไม่ได้คิดไรมาก

Comment

Compaq ก็เป็น

Comment

- -"

Comment

ผมอยากเห้นคนที่ใช้ asus ที่มี 8600gt แล้วกาดจอเสีย อะ แล้วอยากให้ถ่ายรุปหน้าจอเละๆมาลง เพราะผมยังไม่เคยเห้นของ asus เลย ผมเลยไม่แน่ใจกาดจอไมมันเสียบ่อยอยุ่ไม่กี่ยี่ห้อ

Comment

Originally posted by 123456 View Post
                    ขอบอกให้เลยจากที่อ่านๆมาหลายกระทู้..คนที่มีปัญหาเช่นเดียวกับผมคือ การ์ดจอเสีย..แล้วเอาไปเคลมขอบอกให้รู้เลยว่าคนที่ไปเคลมแรกๆไม่มีทางได้บอร์ดใหม่กลับมาหรอก..
                    เพราะมันจะซ่อมกลับมาแค่นั้นซึ่งถ้าไปอ่านๆดูในหลายกระทู้จะเห็นว่าคนที่มีปัญหาการ์ดจอน
                    ี้พอเอาไปเคลมแล้วได้กลับมาจะต้องกลับไปเคลมอีกรอบแน่ๆ..
                    ซึ่งตอนนี้ผมก็เป็นแบบนั้น..ตอนนี้ผมเกลียดยี่ห้อนี้เข้าเส้น..กะว่ายี่ห้อนี้จะมีแค่เครื่องนี้เครื่องเดียว..
                    ตอนนี้ผมต้องเอาไปเคลมรอบ2ซึ่งพอโทรไปแล้วทางศูนย
                    ์ก็บอกว่าต้องรอเพราะเอาของเข้ามาไม่ได้.. OK! โปรเจคkooมันไม่รอคุณท่านหรอกนะ ต้นปีนี้ต้องส่งแล้ว..ยิ่งพูดชื่อนี้kooยิ่งเกลี่ยดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                    ขอโทษที่ระบายอารมณ์แรงไปนิด..เพราะศูนย์มันหน้าด้านเกินไปตอนเอาไปเคลมรอบแรกมีหน้ามาบอกอีกนะ
                    (ทางศูนย์เปลี่ยนบอร์ดใหม่ให้นะครับ) kooไม่ได้โง่นะ ฝุ่นยังจับคลั่กอยู่เลย แถมเอากลับมาใช้ได้8วันแม่งเป็นอีกและ..กระจอกทั้งยี่ห้อทั้งศูนย์อ่ะ คิดผิดกับยี่ห้อนี้จริงๆ
                    ค่ารถหมดเป็นพันแล้วเอาไปซ่อมเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย <<<<
                    Originally posted by 123456 View Post
                    ถ้าทุกท่านเห็นว่าผมพูดแรงไปก็มาว่าได้เลยครับ..ผมยินดีขอโทษด้วยการออกจากบอร์ด
                    แต่ถ้าใครเห็นด้วยกับผมก็ช่วยกันประนามกันหน่อยครับ
                    นั้นคุณก้อออกจากบอร์ดไปเทอครับ.... ไม่มีใครห้ามไม่มีใครดึงคุณไว้หลอกครับ
                    คุณจะหาว่าคนใช้ BenQ โง่ใช่ไม.....แล้วคุณมาซื้อ BenQ มาใช้ทำไม
                    ก่อนจะซื้อก้อปรึกษาก่อนซี่ว่า Ge8400 Ge8600 มันมีปัญหาตั้งแต่โรงงานแล้ว.....
                    คิดว่า BenQ เป็นอย่างเดียวหรอ เครื่องอขงเพื่อนผม Hp การ์ดจอมันก้อเสียเหมือนกัน.....
                    ในที่สาธารณะไม่เหมาะสมที่ต้องมาด่ายี่ห้อโน้น ยี่ห้อนี้ั กรุณาให้แต่ความคิดเห็นพอ
                    เพราะนิสัยแบบนี้ล่ะ บ้านเมืองถึงได้เป็นเหมือนทุกวันนี้....
                    (ต่อไปของIT จะแพงขึ้น เพราะสินค้านำเข้าไม่ได้ ITของจีนจะครองเมืองเพราะลักลอบนำเข้าทางพม่าเข้ามา)

Comment

ต่างคนต่างความคิดคับ จขกท เค้าแค่ระบายอารมให้ฟัง
                      ผมเข้าใจอารมท่าน จขกท เลย ผมเคยเจอเหมือนกันแต่เป็นร้านคอมนะคับ ขนาดรอซื้อ NB ร้านรู้จักมันลาาาาาากไป 3 อาทิด ขนาดว่าซื้อของใหม่นะ ไม่มีทางเอามา อาทิดแรกสั่งของ พออาทิดต่อมา บอกของมาแล้ว ไปเอาปรากฏว่า ผิดรุ่น (ไม่เช็คกันเลยไงคับ NB นะคับ รุ่นมีบอกข้างๆ กล่องก้อเขียนไว้) เสียเวลาอีก ไม่ใช่ใกล้ๆ ไปกลับ ปาไปเท่าไหร่ระ อาทิดที่สาม ถึงได้ของ นี่ขนาดซื้อของ ใหม่ มือ 1 ยังรอซะขนาดนี้
                      เพราะงั้นท่าน จขกท คับแบบนี้บอกได้คำเดียวคับ ตาดีได้ ตาร้ายซวย

Comment

Originally posted by mr.aof View Post
                        นั้นคุณก้อออกจากบอร์ดไปเทอครับ.... ไม่มีใครห้ามไม่มีใครดึงคุณไว้หลอกครับ
                        คุณจะหาว่าคนใช้ BenQ โง่ใช่ไม.....แล้วคุณมาซื้อ BenQ มาใช้ทำไม
                        ก่อนจะซื้อก้อปรึกษาก่อนซี่ว่า Ge8400 Ge8600 มันมีปัญหาตั้งแต่โรงงานแล้ว.....
                        คิดว่า BenQ เป็นอย่างเดียวหรอ เครื่องอขงเพื่อนผม Hp การ์ดจอมันก้อเสียเหมือนกัน.....
                        ในที่สาธารณะไม่เหมาะสมที่ต้องมาด่ายี่ห้อโน้น ยี่ห้อนี้ั กรุณาให้แต่ความคิดเห็นพอ
                        เพราะนิสัยแบบนี้ล่ะ บ้านเมืองถึงได้เป็นเหมือนทุกวันนี้....
                        (ต่อไปของIT จะแพงขึ้น เพราะสินค้านำเข้าไม่ได้ ITของจีนจะครองเมืองเพราะลักลอบนำเข้าทางพม่าเข้ามา)

เห็นด้วยครับ
                        ผมเห็นว่าคุณ123456 ใช้อารม มากกว่าเหตุผล พูดแรงเกินไป ผมเห็นว่าไม่เหมาะสม ถ้าไงก็ทำตามอย่างที่คุณพูดละกันนะครับ "ออกจากบอร์ดนี้ไป" คุณเสนอมาเองนะ ผมไม่ได้ไล่

ปล. ผมก็ใช้ S41 เหมือนกัน การ์ดก็ GF 8600 ตอนซื้อก็รู้ แต่เชื่อในประกันว่าเค้าไม่ทอดทิ้งเรา ของเค้าผลิตมาเค้าหาทางแก้ไว้อยู่แล้ว ตั้งแต่ผมใช้มาก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ผลิดมา 100 เครื่อง มันอาจจะมีหลุด สัก 2-3 เครื่อง ก็ว่ากันไป เจ้าของ 2-3 เครื่องนี้ อาจจะดูโชคร้าย แต่ก็มีศูนย์รับประกันไว้รอเก็บตกเครื่องเหล่านี้แล้วไง อย่าเอาแต่ใจตัวเองครับ เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ทางศูนย์เค้าก็ไม่ได้ทอดทิ้งคุณ เค้าก็ซ่องแก้ให้คุณไปเรื่อยๆ แหละ ใจเย็นๆ

Comment

มีใครใช้Acer4720Gแล้วเป็นบ้าง ของผมยังไม่เป็นแต่อ่านๆแล้วก็เสียวๆ
                          ภาวนาว่าให้เป็นบางล็อตนะ ก็จริงครับที่ว่าผลิดมา 100 เครื่อง มันอาจจะมีหลุด สัก 2-3 เครื่อง ก็ว่ากันไป เจ้าของ 2-3 เครื่องนี้ อาจจะดูโชคร้าย แต่พอโพสแล้วคนอ่านก็เลยเสียวๆกันไป

เห็นBenQเป็นกัน
                          Last edited by buncha; 3 Dec 2008, 09:06:27.

Comment

จริงผมว่า Ben-Q ก้อดีนะ แต่ถ้าปัญหา จุด ๆ นั้นแล้ว น่าจะทำได้ดีกว่านี้ เพราะ มันไม่ได้มีลูกค้า เพียงคนเดียวที่เป็น เป็นกันเป็น 100 หรือมากกว่า

แต่ผมก้อรู้ วิธีการซ่อมของ Ben-Q ที่ผมเคยบอกไปนานแล้วว่า เค้าเอาไม่เป็น Chip การ์ดจอใหม่ บางตัวก้อยกใหม่แล้วเอาไปซ่อม บางตัวก้อเปลี่ยนของใหม่ให้เลย

Comment

ความคับแค้นใจถ้าได้ระบายออกให้คนอื่นรับทราบบ้างก็ดี จะได้ไม่คิดมาก ผมเข้าใจความรู้สึกแบบนี้ดี
                              ยังไงก็ใจเย็น ๆ ละกันนะครับ ผมคงช่วยได้แค่ให้กำลังใจอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X