Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา QX6700 เก่าๆมาโชว์กาก แบบ On Air !!! จ้า....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tor_za View Post
    Q6600 GO ลาก 4 Ghz แบบอัดไฟหน่อยก็พอไหวนะครับ

แต่ QX6700 B3 นี่ลาก 3.9 Ghz ขึ้น On-Air นี่ต้องอาศัยความบ้านิดหน่อยครับ

ที่ผมเทสซิงค์ ASUS QX6700 3.3 ไฟ 1.5 Full Load 91 เอง

QX6700 (ES) B3 ผมมันบ้าเอง บอดก็ไม่อำนวยเลย ชิป N780i ขืมข่น กว่าจะได้ขนาดนี่ก็จะตายเอา
    ดีนะCPU ไม่ตาย ไฟกดไป 1.75-1.8 เลยคับ
    ความร้อน ปกติ ก็ 50-55 แว้ว

Comment

ได้ 3.9 ล่ะ บูตเข้า windows ได้ แต่เทส ตู้ปลาแล้วจอฟ้าเลย เฮอะๆ ทำไงดีหว่า

เพิ่มไฟอีกหน่อยดีไม๊ครับ แต่กลัวร้อนจัง

Comment

ดันคับ เทพมากๆๆ

Comment

Originally posted by butaplus View Post
          ได้ 3.9 ล่ะ บูตเข้า windows ได้ แต่เทส ตู้ปลาแล้วจอฟ้าเลย เฮอะๆ ทำไงดีหว่า

เพิ่มไฟอีกหน่อยดีไม๊ครับ แต่กลัวร้อนจัง

ไฟสัก 1.65-1.7 หรือมากกว่านั้น
          + ไร่ไฟ พวก NB SB ประมานนั้น ลองเพิ่มอย่างละนิดๆ

อยากแรง อย่ากลัวร้อน อิอิ

Comment

ตอนนี้ ได้เท่านี้ แต่ก็ยังเทส SP2004 ได้แค่ 1 นาที แล้วก็จอฟ้า เฮอะๆ แต่ก็ยังเทส ตู้ปลากับ 3DMark06 ผ่านล่ะนะ

ขอให้ผู้รู้แนะนำหน่อยจิครับ

Comment

แจ่มไปเลยคับท่าน

Comment

อืมม แรงจัดชัดจริง

Comment

Working...
                X