Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ thumbdrive ยี่ห้อ trek mini 8GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ thumbdrive ยี่ห้อ trek mini 8GB

มีปัญหาเกี่ยวกับ thumbdrive ยี่ห้อ trek mini 8GB
    เนื่องจากว่ารุ่นนี้สามารถตั้งรหัสเพื่อสร้างพื้นที่ส่วนตัวได้
    ปัญหาก็คือ อยู่ดีๆตัวloginเข้าไปยังพื้นทีส่วนตัวที่กันไว้มันหายไป
    ทำให้ไม่สามารถloginเข้าไปได้ ดังนั้นพื้นที่ในthumbdriveก้น้อยลง
    นอกจากนี้ พอformatแล้ว พื้นที่ตรงนั้นมันก็หายไปด้วยเลย
    คำถามคือ จะทำยังไงเพื่อที่จะกู้พื้นที่ที่หายไปกลับมาได้

ปล.ขอรบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีนะครับ งานวิจัยอยู่ในนั้นจะถึงกำหนดส่งแล้ว เครียดมากๆ
    Last edited by ragga; 3 Dec 2008, 09:06:18.

เพื่อนผมก้เป็น ไปฟอร์แมต ตัว login หายเลย เข้าได้แต่เนื้อที่เหลือน้อยมากๆ

ใครรู้ช่วยตอบด้วยคับ

Comment

คือตอนนี้ผมอยากได้ ตัว โปรแกรม ของมันอ่ะคับ จะลองเอามาทดสอบดู หากใครใช้ thumb Driveรุ่นนี้เเล้วมีโปรแกรมช่วยส่งให้ทีครับ จะขอบคุณมากๆเลย

Comment

พอดีอ่านมาเจอ ยีห้อนี้เห็นแล้วมันจี๊ดมากครับ แต่ขอสักหน่อยเล่าให้เป็นประสบการณ์การส่งเครมประกันกับคนที่จะลองใช้ยีห้อนี้ดูนะครับ (ตัว HDD น่าจะดี แต่ระบบประกันไม่ผ่านครับ)

HDD 2.5" Trek 500G ผมาซื้อมาใช้จากงาน Commart ต้นปี09 มา ใช้ได้ประมาณ 5 เดือนกว่าๆ แล้วพังครับ คือไม่สามารถอ่านและเขียนได้ แต่เสียแล้วขึ้นเจอ Drive และเห็นเป็นไฟล์ๆข้างใน ก็เลยส่งซ่อมผ่านคุณวินไป(เป็นเจ้าหน้าที่ดูแลโดยตรงประจำประเทศไทยเลยนะครับ ไม่ต้องผ่าน DCOM อีกรอบ) ซึ่งผมก็บอกว่าอยากได้ข้อมูลกลับมาถ้าเป็นไปได้ แต่เค้าก็บอกว่าน่าจะไม่ได้เพราะปกติถ้าส่งไปสิงคโปรก็จะ format เลย แล้วใช้เวลาประมาณ 1-2 อาทิตย์

เชื่อไหมครับ 2อาทิตย์ผ่านไป ไม่มีการติดต่อใดๆ จนผมต้องไปเจอคุณวินที่งาน Commart July09 กลางปีอีกครั้ง ว่า hdd ผมเป็นยังไงบ้าง ทางนั้นก็ตอบมาว่ากำลังรอให้ผมโทรไปอนุญาติให้ Format ได้ เพราะไม่กล้าทำ เผื่อข้อมูลมันหายไป (งงมากครั้ง ว่าต้องรอให้ผมโทรไป) ผมเลยบอกไปว่าคุณจะ Format หรือทำอะไรก็ได้ แต่รีบๆหน่อย

หลังจากนั้นอีก 1อาทิตย์ต่อมา ก็โทรไปถามใหม่ คุณวินก็บอกว่าตอนนี้กำลังกู้ข้อมูลอยู่ครับ อาจจะใช้เวลานาน ให้ผมรอ check email เดี๋ยวจะติดต่อกลับไปวันจันทร์หน้า

ตอนนี้ผมรอมา 2จันทร์หน้าแล้วครับ ไม่มีการติดต่อใดๆกลับมา ตอนนี้ก็เดือนกว่าๆ เกือบ 2 เดือนแล้วครับ กับ HDD ที่ใช้มา 4 เดือน แล้วพังหายทั้งข้อมูลรายงาน แล้วต้องอารมณ์เสียกับบริการที่ไม่มีการติดต่อกลับตามที่นัดกันไว้

ตอนนี้ผมลาขาดจากยีห้อนี้แล้วครับ บางคนอาจจะบอกว่าดี แต่สำหรับผมแล้วเจอประกันแบบนี้ สู้ไม่มีจะทำใจง่ายกว่า

Comment

Working...
        X