Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ PSU ผมเสียป่าวช่วยดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้ PSU ผมเสียป่าวช่วยดูที

คือว่าผมเพิ่งสังเกตุว่าทำไมมันจ่ายไฟแปลกๆๆ กว่าปกติ
    ตามรูปเลยครับ
    มันเสียหรือมันปกติ (แบบนี้เค้ารับเคลมไหมหว่า)
    ชี้แนะทีฮับ

ปกติครับ
    บางคนเขียน 12 v จ่าย 5 v ยังมีครับ

เเล้วเเต่อุปกรณ์จะใช้งานอยู่ครับ

Comment

ถ้าpsuเสีย คงเปิดไม่ติดแล้วครับ(ไฟออกแค่4vกว่าๆไม่พอให้พัดลมเคสหมุนด้วยซ้ำ-*-) ผมว่าโปรแกรมหรือเซนเซอร์มันน่าจะเพี้ยน

Comment

โปรแกรมอาจอ่านค่าไม่ได้ครับ ลองดูใน Bios หรือ Software Monitor ที่มากับ MB จะถูกต้องกว่าครับ

Comment

โปรแกรมอ่านค่าเพี้ยครับ

ถ้าจาก 12V ลงไปที่ 5V จริงๆ เครื่องไม่สามารถทำงานได้แล้วครับถ้เป็นไฟกระแสตรง

เช็คในใบออสครับ

Comment

ขอบคุณครับ
            ตกใจ
            เพราะตอนแรกๆ ก็ยังปกติ เป็นสุขอยู่

Comment

เซ็นเซอร์เพี๊ยนผมก็เป็น 12v จ่าย -6

Comment

ecs black รุ่นพี่ก็เป็นรึนี่

รุ่นน้องก็เพี้ยนเหมือนกันคับ - -

Comment

ผมก็เป็นใช้มิเตอร์วัดได้12v ครับ

Comment

Working...
                  X