Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้คอมผมรวนหนักเลยครับมาดูอาการให้หน่อย..เชิญด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้คอมผมรวนหนักเลยครับมาดูอาการให้หน่อย..เชิญด้านในครับ

ตอนนี้เป็นหนักครับ เปิดเครื่องเเล้วพอบูตเสร็จ รีสตาทเองตลอดครับ วนอยู่อย่างงี้ตลอดเลยอ่ะ ทำไงครับ
    อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ
    แก้ไขยังไง
    เป็นที่ ฮาร์ดแวร์ หรือซอร์ฟแวร์ครับ
    แย่แล้ว แย่แล้ว ช่วยผมด้วยครับ

เครื่องผมก็เป็น ครับ สุดท้ายเป็นที่ Power ครับ

แต่ก่อนจะฟันธง ว่าเป็น Power ผมลงวินโดวส์ใหม่ Test RAM Test Harddisk เอาพัดลม CPU มาทำความสะอาด ฝุ่นที่เกาะตาม ซิงค์ ลองหมด ทุกกระบวนท่า เปลี่ยน VGA ก็ลองมาแล้ว
    แต่ อุปกรณ์ที่เปลี่ยน ยืมเขามาเปลี่ยน ครับ แหะๆ สุดท้าย ก็จ่ายแค่ Power ตัวใหม่

Comment

ลองเข้า safe mode ว่าจะ restart เองไหม

Comment

psu เพิ่งออกได้ไม่ถึง4 เดือนครับ ของ กิกกาไบ โอดิน 800 w ไม่น่าเน่าไว ขนาดนี้ครับ(ถ้าจริงนี่รับไม่ได้เลย)
        จะลองลง วินโด่ใหม่อีกทีครับ
        เข้า เซฟ โหมดแล้วครับ ไม่รีสตาร์ดเอง เเต่เปิดโปรแกรม ไรไมได้เลยครับ
        เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Test RAM TestCPU

Comment

ก่อนลงวินโดว์ใหม่น่าจะรื้อมาทำความสะอาดก่อนด้วยก็ดีนะครับ
            เอายางลบนุ่มๆ ถูตามขอบเหลืองของ สิ่งที่ต้องไปเสียบลงในสล๊อตได้ก็แหล่มเลย

Comment

ครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

เดาว่า

แรมนะ

เหอๆ

ผมเคยเป็นเหมือนกัน

ตกลงแรมเสียไปแถวนึงครับ

- -"

Comment

Working...
                X