Announcement

Collapse
No announcement yet.

4000+ /M2n แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4000+ /M2n แนะนำหน่อยครับ

Amd athlonx2 4000+

m/b asus m2n

ram corsair 1gb
    ddr2
    667mhz
    pc2-5300

คืออยากรู้ว่าไปไกลสุดและ เสถียรนี่อยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ

เพราะผมลอง ดูแล้ว มันน้อยมากๆ เพื่อนผมบอกspec เหมือนผม ได้3.6 มันถึงหรอครับและเพื่อนผมบอกว่าแรมที่ผมไช้อยู่ต้องเปลี่ยน ถ้าจะ oc ??แนะนำด้วยครับ
    Last edited by pReedsmith; 3 Dec 2008, 09:14:39.

4000+ ไป 3.6 นี่น่าจะยากอยู่หน่า อาจจะได้ 3 หน่อยๆ ก็ แจ่มแล้วครับ บอร์ดต้องเทพ แรมเทพ

Comment

จะลาก 3.6 GHz เลยหรือ @_@
      แค่ 3.3-3.4 GHz นี้ต้องเทพทั้งเครื่องและ User นะ ถึงจะไปแบบนิ่งๆ ได้นะ

Comment

ผมก็แปลกใจว่าเพื่อนมันบอก 3.6 ลากกันสุดโต่งเลย

M2nมันไม่ค่อยsupport การ Ocเหรอครับ

ผมว่าจะเปลี่ยนเป็น M2n-e อยู่ ไม่รู้ดีป่าว ไม่น่าซื้อm2nมาเบยอิอิ

Comment

หรือไม่ก็ลองถามเพื่อนดูครับ หรือเอาของเพื่อนมาดูกันให้จะๆไปเลย ว่าได้ 3.6 หรือไม่

Comment

Originally posted by pReedsmith View Post
            ผมก็แปลกใจว่าเพื่อนมันบอก 3.6 ลากกันสุดโต่งเลย

M2nมันไม่ค่อยsupport การ Ocเหรอครับ

ผมว่าจะเปลี่ยนเป็น M2n-e อยู่ ไม่รู้ดีป่าว ไม่น่าซื้อm2nมาเบยอิอิ
            3.2 ก็เต็มที่แล้วครับ m2n-e ไม่น่าเล่นแล้วครับ

ลองดู ASUS M3A78-CM

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=332196

Comment

X2 4000+ กับบอร์ด M2N ที่เคยลากจากในวินโดวส์ บัสได้ 230 บางทีก็แฮงก์ มากกว่านี้ไม่มีทาง ไง ๆ ก็ไม่ถึง 3.0 แล้วถ้าปรับในไบออส ก็ไม่มีทางใช้บัส 230 ได้แบบสบาย ๆ แน่ เพราะบอร์ดตัวนี้มันอัดไฟแรมได้น้อยมากเลยลากไปไม่ได้ไกลเท่าไหร่

ตอนนี้ผมใช้กับ X2 5200+ ยังลากจากไบออสไม่ถึง 3.0 เลยครับ ได้แค่ 2.9 นิด ๆ บัสที่ปรับแล้วนิ่ง ๆ อยู่ที่ 214 มากกว่านี้อาการรวนเริ่มถามหา

บอร์ดตัวนี้คล๊อกเล่นนิดหน่อยพอได้ เอามาคล๊อกแรง ๆ ไม่ไหว มันจ่ายไฟเข้าแรมได้น้อยไปครับ

Comment

2.75

Comment

Asrock 2.8 นิบๆๆเหมือนกัน กว่าPI 32m ไฮ 2 หัวผ่าน แถบภูเขาไฟให้ 2 ช.ม นิ่งเลย T_T หลังจาก 4000+เดิมๆๆขับ 4670 ไม่ไหวเลยลากซะเลยนิ

Comment

แล้ว6000+ลากไปไกลเท่าไหร่อะ

Comment

m2n เคยเห็น 2.9 นะ
                      แต่ลองเองแล้ว บัสเกิน 220 ก็เปิดไม่ติดแล้ว อิอิ
                      m2n-x plus อีกตัว พอกันเรย

ถ้าสน m3a78-cm ก็ติดต่อผมได้นะว่าจะปล่อยอยู่ อิอิ
                      สล๊อต PCI ไม่พอใช้ ซิ้งการ์ดจอกินไป1ช่อง

Comment

Working...
                      X