Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B ASUS A7V8X-x ใส่Ram DDR-400 ได้ไหมค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B ASUS A7V8X-x ใส่Ram DDR-400 ได้ไหมค่ะ

M/B ASUS A7V8X-x ใส่Ram DDR-400 ได้ไหมค่ะ
    คือ นู๋จะเปลี่ยนRamใหม่ ไม่ไหวแล้วค่ะอึดมากๆ นู๋ดูในเวปเข้าบอก ใส้ DDR-400 ได้
    ซื้อมาจะ4ปีละ ยังไงก็รักมัน เพราะเปง "ครั้งแรก" ??

ใส่ไปเลย 2 GB ได้แน่นอน แล้ว CPU อะไรล่ะ

Comment

ได้ครับ

Comment

ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
        ตามคู่มือเมนบอร์ดที่มี ใส่ได้ครับ
        แต่ผมใช้ barton 2500 เลยใส่ DDR333 จะเปลี่ยนเป็น DDR400 บ้างได้ไหมนะ

Comment

ใสได้แน่นอน ครับแต่ ใช้ได้แค่ 2 แถว
          แล้วก็ ใส่กะ CPU bus 266 กับ 400 เท่านั้นครับ

Comment

Working...
          X