Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำด้วยครับเรื่องบัสของแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำด้วยครับเรื่องบัสของแรม

จากที่ตอนแรกว่าจะหาแค่การ์ดจอมาอัพเครื่องเก่ากลายเป็นจะได้เครื่องใหม่อีกเครื่องละคับ แหะๆ
    ขอสอบถามผู้รู้ด้วยครับว่าเรื่องบัสของแรมนี่มีผลโดยรวมกับการทำงานมากน้อยแค่ไหนคับ
    สมมติว่าระหว่างแรมบัส 800 CL4-4-4-12 กับ แรมบัส1066 CL5-5-5-15
    ตัวไหนจะน่าสนใจกว่าครับ ถ้าเอามาใช้ทำงานทั่วไปพวก 3d, photoshop, illus และก้อเล่นเกมนิดหน่อยครับ (ขอคำแนะนำทั้งแบบclockและไม่คล็อกด้วยครับ)
    โดยแรมทั้ง2รุ่นนี้จะมาใช้กับ cpuและboardที่ซัพพอตบัสทั้ง 2แบบเลยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Working...
X