Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีดูว่า ซีพียู เราเป็นรุ่นไหนมั้ยครับ (ที่ไม่ต้องแกะเคสออกมาดู แกะไม่เป็นอะครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีดูว่า ซีพียู เราเป็นรุ่นไหนมั้ยครับ (ที่ไม่ต้องแกะเคสออกมาดู แกะไม่เป็นอะครับ)

แล้วเช็คจาก cpuz นี่มันชัวร์มั้ยครับ หมายถึงผมสั่งร้านประกอบอะครับ แต่อยากเช็คว่าเป็นของตรงกับที่เราสั่งรึเปล่า เคยได้ยินมาว่า เช็คใน device manager ช่างเขาสามารถเมค ขึ้นมาได้(ไม่ทราบข้อมูลที่รู้มาถูกรึเปล่านะครับ) จึงอยากรบกวนถมาว่าเรามีวิธีไหนเช็คมั่งมั้ยครับ ขอบคุณนะครับ

everest home บอกทุกอย่ง

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
      everest home บอกทุกอย่ง
      -------------------------------------------------------------------------

คืออะไรครับ หาได้จากที่ไหน ขอบคุณนะครับ

Comment

www.cpuid.com

Comment

เเค่ดูรุ่นCPU กับ clockspeed ก็ คลิ๊กขวาที่ Mycomputer>Properties ง่ายสุด

Comment

ดูในไบออสไงครับ แน่นอนที่สุด

Comment

C:\Program Files\Common Files\Microsoft Shared\MSInfo\msinfo32

คลิก Start>run>พิมพ์ msinfo32>Enter

หรือ โปรแกรมนี้ครับ
              http://www.cpuid.com/download/cpu-z-139.zip
              Last edited by BoM; 17 Feb 2007, 22:10:52.

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                X