Announcement

Collapse
No announcement yet.

vista ตอนเปิดเครื่อง มันจะอ่านไฟล์ตอนเข้าวินโดว์เสร็จแล้วทำไม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vista ตอนเปิดเครื่อง มันจะอ่านไฟล์ตอนเข้าวินโดว์เสร็จแล้วทำไม

vista ตอนเปิดเครื่อง มันจะอ่านไฟล์ตอนเข้าวินโดว์เสร็จแล้วทำไม

ปิด search index ก็แล้ว ยังมาอ่านเหมือนเดิมอีก

พอเปิด recourse monitor ดู มันก็อ่านไฟล์พวก ที่โหลดจากบิทก็มีอย่างเช่น ไฟล์หนัง ไฟล์เกมส์ ใหญ่ๆ ไม่รู้มันจะไปอ่านทำไม อ่านทีก็อย่างนาน ประมาณ 5 นาทีได้ กว่าจะอ่านเสร็จหมด

xp ยังไม่เป็นแบบนี้เลย

ผมสงสัยว่าที่มันอ่านนี้เกี่ยวกับการเก็บ index รึป่าวครับ หรือว่าอะไร แล้วจะไม่ให้มันอ่านได้ไหม

ทำเหมือนกับ xp เปิดเครื่องเสร็จ ก็เป็นอันจบ hdd ไม่มีอ่านข้อมูลเพิ่มเติม

ผมว่ามัน run background software มากกว่านะครับ หลักๆ ก็ superfech
    ข้อดี windows ของท่านจะไวขึ้น
    ข้อเสีย น่ารำคาญ
    ถ้าไม่อยากให้มันทำงานก็เข้าไปปิด superfech ใน service ก็ได้ครับ

Comment

อันไหนไม่จำเป็นปิดรันให้หมดครับผม

Comment

รันพวก service + start up

Comment

Working...
        X