Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าซื้อ P5B มาใส่เเรม DDR bus 400 ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าซื้อ P5B มาใส่เเรม DDR bus 400 ?

คำถามคือใช้ได้หรือป่าวครับ - -

พอดีแรมผมเหลือ 512 / 2 ตัว แต่เป็น DDR 400

จะซื้อแรมใหม่ก้อเสียดายอันเก่า อันจะซื้อบอร์ดเก่า ๆ ก้อเสียดายถ้าจะอัฟเพิ่ม

ส่วนตัวคิดว่ามันใช้ได้นะ แต่ขอถามดีกว่าครับเพื่อความชัวร์

ไม่เคยลองเหมือนกัน (เดี๋ยวมีอะไรผิดพลาด -*-)

ช่วยตอบทีครับ

ไม่ได้ ครับ คนละpin DDR1-184 pin DDR2-240 pin

Comment

โอเคครับ เข้าใจละ - -

ขอบคุณครับ

Comment

เอาไปขายหน้า ITMarket ซิครับ คู่เก่านะ

แล้วซื้อคู่ใหม่เป็น DDR2 ^ ^

Comment

ใส่กันไม่ได้ครับ ถ้าใส่อาจจะมีรายใดรายนึงกลับบ้านเก่าระหว่าง P5B กับ DDR400

Comment

Slot สำหรับ DDR2 ไม่สามารถใส่ DDR ได้ครับ

แต่มี mainboard บางรุ่นที่ทำมาให้สามารถใช้กับ RAM สำหรับ DDR1 และ DDR2 โดยจะทำ Slot สำหรับ DDR1 และ DDR2 ไว้อย่างละ 2 Slot ครับ

mainboard ที่ รองรับอุปกรณ์ได้หลายอย่าง ก็เช่น

Asrock 775Dual-VSTA

http://www.asrock.com/mb/overview.as...5Dual-VSTA&s=n

ถึงจะรองรับ อุปกรณ์ได้หลากหลาย แต่สิ่งที่ควรนึกถึง ก็คือประสิทธิภาพมันจะออกมาได้ไม่เต็มที่หรอกนะครับ
            Last edited by nameless; 12 Feb 2007, 10:04:07.

Comment

ขอบคุณมากครับ

กำลังคิดอยู่จะโล๊ะเครื่องเก่าแก่ เก็บไว้เฉยๆไม่มีประโยช เอามาเปิดบอทดีกว่า *0*

Comment

Working...
              X