Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปคให้ทีคับ งบ 15000 ไม่จอ ไม่เคส เน้นเล่นเกม ครับ amd ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปคให้ทีคับ งบ 15000 ไม่จอ ไม่เคส เน้นเล่นเกม ครับ amd ครับ

จัดสเปคให้ทีคับ งบ 15000 ไม่จอ ไม่เคส เน้นเล่นเกมเทพๆอยากปรับสุดๆอะครับ

งบ15000 พอกล่อมแกล่มได้มั๊ยครับ

AMD ครับ

AMD Athlon 64 X2 4800------1830
    Asus M2n68---------2020
    KINGSTON 2048/800-----------810 2ตัว
    SEAGATE 500/7200 SATAII 32MB----------2150
    HIS HD4850 IceQ 4 512MB----6,150
    iCute TiTaNium 750W ------2990

Comment

ขอบคุณค้าบ

Comment

ขอบคุณค้าบ
        Last edited by choxfighter; 4 Dec 2008, 03:14:58.

Comment

เออ คือต้องใช้ iCute TiTaNium 750W

750W เลยหรือครับ แล้วขอถามต่ออีกนิดครับ

ถ้า psu ใช้งานไม่เต็ม max 750w มันจะกินไฟถึงปะครับ

หรือกินไฟเท่าที่ใช้ครับ

ขอบคุณครบ

Comment

iCute TiTaNium 750W 2990.- ราคาถูกดี
            ถ้าใช้ VGA HD4850 ควรจะใช้ PSU ประมาณ 500 วัตต ครับ

Comment

ใจจิงก็อยากเอาตัวอื่นนะคับเช่นENERMAX 460----------2550

แต่เอาสูงๆไว้ก่อนคับเพื่ออนาคต(ราคากำลังดี)

Comment

Originally posted by eakcom View Post
                ใจจิงก็อยากเอาตัวอื่นนะคับเช่นENERMAX 460----------2550

แต่เอาสูงๆไว้ก่อนคับเพื่ออนาคต(ราคากำลังดี)
                อ๋อจับบ จิงด้วยครับ

เยี่ยมจริงๆเลยครับท่านน

Comment

ถามต่ออีกนิดครับ

แบบว่า psu แบรนด์แนมพวกนี้ (ผมไม่เคยใช้เลย กำลังจะใช้เครื่องที่ 2 ในชีวิต อิอิ)

มันอายุไขได้ประมาณกี่ปีครับ มันพังง่ายประครับ

เพราะใช้ของโนเนมเครื่องเก่า มันประมาณ 3-4 ปีอะครับ

Comment

Originally posted by choxfighter View Post
                    ถามต่ออีกนิดครับ

แบบว่า psu แบรนด์แนมพวกนี้ (ผมไม่เคยใช้เลย กำลังจะใช้เครื่องที่ 2 ในชีวิต อิอิ)

มันอายุไขได้ประมาณกี่ปีครับ มันพังง่ายประครับ

เพราะใช้ของโนเนมเครื่องเก่า มันประมาณ 3-4 ปีอะครับ

มันก็ไม่โนเนมนะคับ

อายุการใช้งานพอๆกัน

หรือที่คุณว่าโนเนมอาจจะดีกว่าสะด้วย

Comment

Originally posted by eakcom View Post
                      มันก็ไม่โนเนมนะคับ

อายุการใช้งานพอๆกัน

หรือที่คุณว่าโนเนมอาจจะดีกว่าสะด้วย

ท่านครับ แล้วยังงี้ซื้อ psu โนเนมแบบที่ผมบอก 750 วัตต์เต็ม ประมาณ 500-600 บาท

มันก็ใช่ได้ใช่ปะครับ

แล้วความสเถียร จะแย่กว่ายี่ห้อ แบบ แบรนแนมมีราคา 3000 บาทหรือปล่าวครับ

Comment

Originally posted by choxfighter View Post
                        ท่านครับ แล้วยังงี้ซื้อ psu โนเนมแบบที่ผมบอก 750 วัตต์เต็ม ประมาณ 500-600 บาท

มันก็ใช่ได้ใช่ปะครับ

แล้วความสเถียร จะแย่กว่ายี่ห้อ แบบ แบรนแนมมีราคา 3000 บาทหรือปล่าวครับ
                        เดี่ยวก็พังครับ 700 บาท กับ HD4850 จะเปิดได้เปล่ายังต้องรุ้นเลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          เดี่ยวก็พังครับ 700 บาท กับ HD4850 จะเปิดได้เปล่ายังต้องรุ้นเลยครับ

อ้าขอบคุณครับ งั้นก็คงต้อง icute titanuim 750 2990 ซะแล้ว

Comment

ท่านครับ ผมเพิ่มเงิน เป็น 11000 สำหรับค่าการ์ดจอแล้วครับ

พอจะมีรุ่นไหนที่ เล่น crysis ปรับ veryhight ได้หมด

พอจะมีมั๊ยครับ

แล้วถ้ามีราคานี้ 11000 จะซื้อคุ้มมั๊ยครับ

หรือไม่ก็แนะนำรุ่นที่ถูกกว่า 11000 แต่คุณภาพใกล้เคียงด้วยก็ได้นะครับ

อยากได้ที่คุ้มราคาอ้ะครับ ถ้ามันแรงไม่ต่างกันมาก
                            Last edited by choxfighter; 5 Dec 2008, 03:42:36.

Comment

4870 ~ Only

Comment

Working...
                              X